PDA

View Full Version : Máy PC kêu!

boot
13-11-2002, 15:38
em chưa biết gì nhiều về máy PC, cái máy của em khi chạy nó cứ kêu ầm ầm, toàn phải mở nhạc at đi cho đỡ nhức đầu, mọi người giúp em giải quyết vấn đề với.
cái thứ hai là khi tắt cửa sổ nó vẫn còn cái khung màu đen đen vàng vàng một lúc mới hết...ngoài ra tất cả vẫn bình thường.
thanks!:)

kittylove
13-11-2002, 15:54
máy của bạn mua hồi nào vậy, chạy mà kêu ầm ầm coi chừng fan của cpu lúc muốn hư kêu dữ lắm, tui bị hư fan nó cũng vậy đó.

Timer
14-11-2002, 10:17
Kêu có thể do Fan - Nguồn hay Ổ cứng .... bạn thử mở ra xem có bị kẹt vật gì hay chỗ nào. Còn cái khung hình thì coi lại card màn hình hoặc là cái Monitor xem sao. Nói chung bạn nên nhờ người có kinh ngiệm xem hộ, ko thì bưng đi bảo hành nếu còn mới, nếu cũ qúa bưng tới Vi Khoa sửa ...Free ,,, hì hì

kittylove
14-11-2002, 16:57
timer sửa được không, chừng nào máy tui bị hư bưng tới cho timer sửa

ngoccong2001
14-11-2002, 17:10
cái đó thì mình nghĩ timer chắc là đồng ý liền hà, ưu tiên cho phái nữ mà

boot
14-11-2002, 19:26
hi!
các bác ơi! hôm nay nó còn kêu ầm ĩ hơn nữa, sôt ruột quá! hic!
đang kêu như bình thường thì tự nhiên nó lại kêu to hơn và tiếng kêu có vẻ nguy hiểm làm tui sợ hết hồn.
làm sao bi giờ??/

mutinhoc
14-11-2002, 20:11
Trời ơi , sao các bác chi cho em nó làm sao mà bây giờ máy em nó kêu ầm ầm rồi kìa.
Trước khi chữa trị bệnh đó em nó nói cho ông anh biết là máy em nó mua ở đâu và mua lâu chưa dzậy.
Ông anh chờ em nó nhé

DragonPhoenix
14-11-2002, 21:00
Bài viết được gửi bởi boot
em chưa biết gì nhiều về máy PC, cái máy của em khi chạy nó cứ kêu ầm ầm, toàn phải mở nhạc at đi cho đỡ nhức đầu, mọi người giúp em giải quyết vấn đề với.
cái thứ hai là khi tắt cửa sổ nó vẫn còn cái khung màu đen đen vàng vàng một lúc mới hết...ngoài ra tất cả vẫn bình thường.
thanks!:)

Your PC chơi nhạc rock à
Nói xem ồn là do đâu ?

boot
15-11-2002, 15:53
dạ! cái máy của em cũng mua được nửa năm thôi, hôm nay em mở ra thì thấy đúng là nó kêu ở fan...nhưng nó kêu thì nó vẫn kêu em chẳng biết làm sao...lắ lắc thì thấy nó lỏng lẻo, chắc là vì vậy mà nó kêu...em ở một mình ,mà cái máy nó to đùng không vác đi đâu được cả...hic!
nì nhá! chỉ cần dùng nhạc nhẹ nhưng mở to hết cỡ là không nghe thấy gì nữa, không cần đến rock làm gì cho nhức đầu.

vantruong
15-11-2002, 15:57
Nếu đúng là fan thì cứ thay fan khác đi .co mấy chục k thôi
Nhạc nhẹ mà mở hết cỡ thì cũng thành nhạc rock mất thui:D :D :D :D :D :D

ngoccong2001
15-11-2002, 17:08
mà nhạc rock của ban nhạc nào vậy bạn, chắc là ban nhạc " Không biết" quá
Thay fan đi bạn, mở ra là được mà

kittylove
15-11-2002, 22:26
thay fan đi bạn, chỉ vài chục ngàn thôi.

boot
16-11-2002, 17:48
tui sẽ thay, rất cảm ơn các bác nhé!
còn nhạc Rock không phải tui không biết..nhưng mà tui thích nghe bằng loa thùng hơn..và phải mở hết cỡ....

boot
17-11-2002, 12:14
à! hôm qua tui có đọc được một tài liệu nói rằng, thật ra tiếng quạt kêu nhỏ nhỏ thì không có vấn đề gì, vì đó là tiếng cắt gió thôi, nếu nó im ru không kêu thì tác dụng tải nhiệt lại không tốt lắm đâu.

boot
17-11-2002, 12:23
à! hôm qua tui có đọc được một tài liệu nói rằng, thật ra tiếng quạt kêu nhỏ nhỏ thì không có vấn đề gì, vì đó là tiếng cắt gió thôi, nếu nó im ru không kêu thì tác dụng tải nhiệt lại không tốt lắm đâu.

boot
17-11-2002, 12:33

Timer
17-11-2002, 12:43
Nó kêu to .... cũng ko đến nỗi át cả nhạc đâu .... Lấy cái giấy bìa cứng cuộn lại mở PC lên ...rồi đưa ống nghe như khám bệnh ấy :)
Sau đó, xem nó kêu ở đâu ... nếu nó kêu ở ổ cứng hay phần cơ của ổ CD-Rom ...mau mau mang đi chữa đi ....Nặng thì kêu anh nào vô vác hộ :D :D . Nói vậy chứ, bạn ở xa qúa nên khó giúp nhưng nhờ người nào biết vế phần cứng coi giùm ha !

mutinhoc
17-11-2002, 20:38
boot ơi!
Bạn xem lại cái fan đi, coi chừng mấu dây data nó chạm vào cái fan đó, trong trường hợp này nó cũng làm cho fan kêu đó, khoan đã thay cái mới. khi nào mà nó không quay thì lúc đó mới thay fan thôi.
Chúc bạn thành công

ngoccong2001
18-11-2002, 15:39
nếu nó kêu không có vẻ gì bất ổn thì không đến nỗi nào, nếu nó kêu to quá thì cũng phiền đó bạn à, lỡ ngồi nghe nhạc rock mà nghe thêm nó nữa thì chán lắm đó, hay bạn coi thử dầu mỡ trong quạt có khô không, nếu có thì thêm dầu mỡ vào.

Thân