PDA

View Full Version : Chung 1 database?

bad-boy
16-01-2005, 23:52
ai cũng biết diễn đàn tin học từng có 2 domain là diendantinhoc.com và ddth.com. trước kia thì mình chỉ biết domain diendantinhoc.com mà thôi. cho đến khi biết còn có thêm 1 domain ddth nữa thì mình chỉ nghĩ là domain này được transfer qua diendantinhoc.com (truy cập vào ddth.com thì tự động được chuyển đến diendantinhoc.com) nhưng thực tế lại không phải như vậy. cả 2 domain này đều riêng biệt và hình như dùng chung 1 cơ sở dữ liệu. khi click vào link diendantinhoc.com/index.php?showtopic=1 thì cũng giống như là click vào link ddth.com/index.php?showtopic=1 (chẳng hạn thế). mình cũng muốn làm như vậy với 2 domain vietknowledge.net và vietknowledge.info của mình thì phải làm sao? nếu là dùng chung 1 cơ sở dữ liệu, thì tại sao khi mình cài đặt diễn đàn, với domain .net mình dùng với dbusername=A và với domain .info dùng với dbusername=B thì tòan bộ dữ liệu trên domain .net lại như là renew (như là khi mới cài đặt, chỉ có 1 box test duy nhất).
bạn nào biết thì chỉ giùm mình nha. cám ơn :)

nobie
17-01-2005, 22:37
Tôi nghĩ là bác trỏ cả hai tên miền vào một host/database thì được chứ. Chỉnh lại cấu hình URL tuyệt đối nữa.