PDA

View Full Version : [Q] Ai là học viên KENT???

steaven28us
13-11-2002, 10:16
Mình đang muốn đăng kí học lập trình viên ở KENT ,có ai cho lời khuyên ko???!?!?
Càm ơn nhiều.

Leon
14-11-2002, 21:05
Trường Kent là trường ngoại quốc hay Vietnam vậy? Sao nghe thấy ghiền quá vậy!!! Chắc làm một điếu à.

steaven28us
16-11-2002, 08:26
KENT có quản cáo trên báo ấy ,cũng là hợp tác giống Aptech or NIIT vậy.But tớ ko biết có chất lượng ko nên mới hỏi ?

slazengervn
16-11-2002, 10:33
no nam o dau nhi?
sao tui khong biet vay ka`
APTECH thi hoc duong day
nhung ma fai co trinh do mot chut co

steaven28us
17-11-2002, 09:43
ở 24 or 26 Hồ Xuân Hương gì đó .

vikhoa
17-11-2002, 10:16
Vikhoa chỉ xin nói 1 câu này thôi, nói nhiều mất công mang tiếng "nói xấu". Tiền nào của nấy

steaven28us
18-11-2002, 10:15
Nè,"Vikhoai" nói rõ chút coi.

As_coong
25-11-2002, 19:45
Noi cac nguoi khong tin dau vao hoc roi moi biet...
That su ma noi thi cong nghe cua Kent thi o SG nay khong co truong nao qua,ngay truoc khi dotnet moi xuat hien ma luc do VN chua biet gi ca thi truong nay da day roi,thay co o Kent thi gioi,phong may khang trang,mang manh...nhung do la uu con khuyet diem thi biet roi chac xiu qua.
Noi ki cho cac ban ro la khi dang ki vao hoc thi rat la good nhung khi gan het chuong trinh thi moi biet la minh khong co duong ra truong boi vi Kent o ben Uc doi sv o VietNam phai co IETLS 5.0 moi duoc cap bang,nhung cac ban cung biet ma cai bang English nay dau phai de lay dau,nen da so nhung hoc vien o day voi trinh do anh van thap cam thay khong thi noi IETLS thi coi nhu la di tooong 2000USD.
tom lai Kent la mot truong goi la tot ve dao tao,cer thi co gia tri hon cac van bang cua An Do,nhung ma khi cac ban dang ki thi phai coi thu trinh do English cua minh toi dau...than.

steaven28us
25-11-2002, 20:03
Vậy 2000USD là học phí của chương trình Lập Trình Viên phải ko ?Bộ nó ko có dạy AV cho mình hả?

As_coong
26-11-2002, 18:53
Dạy AV thì cũng có nhưng chỉ theo kiểu có còn hơn không thôi

vantruong
26-11-2002, 21:53
Ừa dzo thấy phòng lab có 3 mạng ông thầy ngồi trên cầm sách đọc còn học sinh thì ngồi ....nói chuyện xôm tụ hehehe:) :) :) Có phòng lab 0 biết dạy mà lại dạy theo kiểu đó.
Ai muốn học cứ học rùi sẽ biết thui ( đi học nhớ mua sẵn 1 thùng đĩa mềm "dự trữ" nhé tui hư sơ sơ cỡ >10 cái rồi đó):) :) :)

steaven28us
27-11-2002, 08:52
Nói túm lại là có nên "đốt tiền" hông?

As_coong
27-11-2002, 13:55
Còn nữa trước kia nói là giáo trình + đĩa phát miễn phí mà sau này lại thu tiền...Nhân viên phụ trách toàn là người.... mẫu chớ chẳng biết gì về IT,chắc là con em của giám đốc.

nguyengl
28-11-2002, 12:49
...biết mà phát biểu lung tung làm ảnh hưởng đến uy tín trung tâm.

vantruong
28-11-2002, 17:06
Ủa mấy bác cũng học ở đó nữa hả.Hichic bữa hổm phòng 203 bị tháo mất 10 cái HDD .Có lẽ do học viên bất bình thấy uổng tiền nên làm liều hòng gỡ gạc chút ít.Mà có phải do các bác làm hong dzậy:) :) :) :)

steaven28us
28-11-2002, 17:43
Thật là tai tiếng ,tưởng đâu có chỗ đỡ hơn Aptech ,NIIT mà học tiếp ai ngờ....

Khanh Ky
28-11-2002, 21:48
Trung tâm giàu quá mất 10 cái HDD co sao đâu . Tui ko thích chôm chỉa nhưng không phản đối chuyện 10 cái HDD đó đâu......hehe....

steaven28us
29-11-2002, 19:25
Phải cho HV kiếm "chút cháo " chứ ,cứ bốc lột HV hoài sao được

vikhoa
29-11-2002, 23:22
Học ở đó thì "tiền mất tật mang" giống vantruong vậy :) tội nghiệp chú em đó quá, vừa mất tiền mà mất cả thời gian, chẳng học được gì cho ra hồn.

vantruong
29-11-2002, 23:31
Hehe may mà chỉ mất có 1.650.000 thui + 6 tháng thui.Với lại cũng có thêm 1 chút kinh nghiệm là đừng quá tin vào quảng cáo huhuhuuhu.Và cũng có 1 chút kiến thức gọi là....Graphics Design and Web Design(như lời quảng cáo của Kent)
:) :) :) :) :)
to admin :'chú em đó" là ai dzọ :evil: :evil: :evil:
Ừa mà thấy mấy lớp Diploma trong đó giờ cũng có nhiều người học lắm đó !!!!!!trông có vẻ xôm tụ lắm !!!!.Ai muốn lấy bằng quốc tế của học viện Úc thì xin mời có 2000$ thui muh :) :) :) ;) ;) ;)

nguyengl
02-12-2002, 15:02
ha ha ha...

Bài viết được gửi bởi vantruong
[B]Hehe may mà chỉ mất có 1.650.000 thui + 6 tháng thui.Với lại cũng có thêm 1 chút kinh nghiệm là đừng quá tin vào quảng cáo huhuhuuhu.Và cũng có 1 chút kiến thức gọi là....Graphics Design and Web Design(như lời quảng cáo của Kent)

vantruong ơi là vantruong chắc là bạn học mấy khoá webdesign của trung tâm phải không ?Đâu phải LTVQT đâu,như dzậy tính ra cũng còn may cho bạn đó...
Cũng xin nói thiệt với bà con là tui cũng đã là học viên của Kent Institute,thiệt ra ở SG này không có nơi đâu đào tao CNTT qua K đâu(kinh nghiệm mờ) nhưng mà với dk là phải do chính giaoviến của K phụ trách mới được chớ còn khi giáo viên của K về Úc thì đâu lại vào đấy,ban giám đốc người VN kinh nghiệm quản lý yếu lắm chủ yếu là nói phét hơn nữa lợi dụng kẻ hở của báo chí đăng quảng cáo trên trời dưới đất mà học phí thì cũng đâu đó.
Chính bạn vantruong và nhiều người khác cùng lầm khi tham gia các khoá học của trung tâm mà cứ tưởng là văn bằng cũng như giãng dạy là của học viện K nên mới đăng kí đúng hông.
Nói thì nói như AS_coong đã cho biết ai chui vào mấy khoá LTVQT ở đó thì "chét" ráng chịu khi đó mới có kinh nghiệm.
Còn tui là phản đối cái dzụ chôm chỉa không tới đâu mà mang tiếng
than.

As_coong
07-12-2002, 13:22
Bài viết được gửi bởi nguyengl

Cũng xin nói thiệt với bà con là tui cũng đã là học viên của Kent Institute,thiệt ra ở SG này không có nơi đâu đào tao CNTT qua K đâu(kinh nghiệm mờ) nhưng mà với dk là phải do chính giaoviến của K phụ trách mới được chớ còn khi giáo viên của K về Úc thì đâu lại vào đấy,ban giám đốc người VN kinh nghiệm quản lý yếu lắm chủ yếu là nói phét hơn nữa lợi dụng kẻ hở của báo chí đăng quảng cáo trên trời dưới đất mà học phí thì cũng đâu đó.
Chính bạn vantruong và nhiều người khác cùng lầm khi tham gia các khoá học của trung tâm mà cứ tưởng là văn bằng cũng như giãng dạy là của học viện K nên mới đăng kí đúng hông.
Nói thì nói như AS_coong đã cho biết ai chui vào mấy khoá LTVQT ở đó thì "chét" ráng chịu khi đó mới có kinh nghiệm.
Còn tui là phản đối cái dzụ chôm chỉa không tới đâu mà mang tiếng
than.
thank nguyengl,tui biết ở đó có một thấy tên là Quang,rất giỏi,đều các môn,nhưng mà sự thật mất lòng nên bị "điều" đi rùi.
thank

alaybu
17-04-2010, 19:46
Hehe may mà chỉ mất có 1.650.000 thui + 6 tháng thui.Với lại cũng có thêm 1 chút kinh nghiệm là đừng quá tin vào quảng cáo huhuhuuhu.Và cũng có 1 chút kiến thức gọi là....Graphics Design and Web Design(như lời quảng cáo của Kent)
:) :) :) :) :)
to admin :'chú em đó" là ai dzọ :evil: :evil: :evil:
Ừa mà thấy mấy lớp Diploma trong đó giờ cũng có nhiều người học lắm đó !!!!!!trông có vẻ xôm tụ lắm !!!!.Ai muốn lấy bằng quốc tế của học viện Úc thì xin mời có 2000$ thui muh :) :) :) ;) ;) ;)

Bạn vantruong, trên diễn đàn và chốn công cộng thế này thì bạn nói cái quái gì cũng được, nhưng nói thiệt bạn bỏ lối kiểu 'Hehe' rất phản cảm, trơ tráo & nhố nhăng đó đi.

Về việc học ở KENT, với kiểu hehe hít hít như bạn thì cũng không học được gì đâu? Tôi có chú em, làm đồ họa được 7 năm trong nghề và khá là giỏi, nhưng chẳng hiểu sao chú lại đăng ký vào đó học đồ họa, học từ basic lên lại nâng cao. Điều mà tôi thấy ở chú em này là sự nghiêm túc, tôi hỏi? Giỏi như chú làm gì phải học, Chú bảo, quan niệm thế là sai, và thầy cô ở đây khá giỏi chuyên môn cũng như tổng hợp.

Có tiền thì thích học ở đâu thì học, có miệng thì thích nói ở đâu thì nói nhưng cố gắng nói sao cho nó đứng đắn tí bạn nhé.

@Vikhoa: Ba phải vẫn hoàn là ba phải, chán quá Admin ơi :(

data4vn
17-04-2010, 20:28
siêu đào mộ .

itnews.com.vn
18-04-2010, 00:29
chưa bao mới nghe thấy trường này.