PDA

View Full Version : cho hỏi về boot rom!

meteor_rain21
14-01-2005, 11:13
hôm qua em có đọc một tài liệu về boot rom , trong mảng cấu hình cho máy chủ và máy trạm, có một phần em chưa hiểu lắm xin hỏi mấy bác , cái đặt boot rom chỉ dùng một ổ cứng của máy chủ để share vậy cho em hỏi các máy trạm sẽ lắp như thế nào khi chỉ không có ổ cứng , chỉ có main ,card mạng ,cpu, và ram , ở đây em muốn hỏi về cách lắp máy ấy , và cho hỏi thêm dùng ổ của máy chủ để share thì chỉ được 2g thôi sao , có cách nào để tăng dung lượng share đó không

dcdiep
14-01-2005, 15:34
các máy trạm sẽ lắp như thế nào khi chỉ không có ổ cứng , chỉ có main ,card mạng ,cpu, và ram , ở đây em muốn hỏi về cách lắp máy ấy

Lắp máy như bình thường thôi, chỉ không gắn ổ cứng vào.

dùng ổ của máy chủ để share thì chỉ được 2g thôi sao , có cách nào để tăng dung lượng share đó không

DÙng ct boot rom gì vậy ? BXP cho share thoải mái lắm mà.

Le Xuan Dong
14-01-2005, 15:49
BXP version 2.5 cho phép file ảnh lên đến 8G, còn version 2.6 có thể hơn nữa. Thực ra phải có 1 máy trạm có ổ cứng. Sau khi cài đặt cái máy trạm có ổ cứng ấy hoàn tất (như một máy bình thường) thì mới tiến hành tạo file ảnh lưu trên server. Sau khi có file ảnh rồi mới share file ảnh đó ra. Lúc đó các máy trạm mới không cần ổ cứng.

meteor_rain21
16-01-2005, 10:50
cảm ơn các bác nhìu cuối cùng thì em cũng hiểu được