PDA

View Full Version : Chỉ giáo về main Intel D845GVSR

new_student
13-01-2005, 10:18
Em có con main IntelD845GVSR cài WinXp SP2 , xem phim thấy hơi bị chậm ( lúc tua phải dừng mất một lúc mới xem tiếp được ) và ko cài được DirectX9.0c , em lên mạng dow cái bios mới về ( P18 ) và các drive mới nhất của nó , update bios mới xong thì thấy xem phim còn chậm hơn , thậm chí đang chơi các trò chơi thì bị mất tiếng , nghe mp3 bằng Winamp thì cũng mất tiếng, drive mới cho video và Audio ( đều on board ) thì WinXp đều cảnh báo " drive not signing " , sau khi tiếp tục cài thì dùng DxDiag của win thấy mất tính năng AGP Texture trong phần Display .
Các bác cho em hỏi máy bị sao nhỉ , có bác nào update bios mới chưa xin chỉ giáo , hay là main của em là main lởm

new_student
13-01-2005, 12:49
cám ơn bác dã trả lời , nhưng em vốn dốt tiếng Anh , hơn nữa cái này trên tài liệu của main có rồi , không biết bác có dùng main này ko nhỉ , có update bios và drive mới chưa

vdchuyen
13-01-2005, 17:15
Bỏ SP2 đi bác, nó chặn hết các script + các enhanced security policy của nó chỉ tổ làm máy chậm thôi với lại SP2 đụng với một số các driver cũ.
Sau khi bỏ xong có thể vào gpedit.msc để bỏ bớt những task chiếm bộ nhớ không cần thiết .

new_student
14-01-2005, 08:27
Em đã cài Win2000pro ra dùng rồi bác ạ nhưng tình hình vẫn thế , nghe nhạc toàn bị dừng giữa chừng ko nghe hết nổi một bài hát , chỉ nghe bằng realteak audio ( tiện ích nghe nhạc kèm theo drive AC97 của chính hãng đó ) thì không bị dừng thôi nhưng âm lượng lúc to lúc nhỏ mà mình chẳng sờ mó gì vào máy cả . Với lại việc bị mất tiếng này xuất hiện từ lúc em update bios mới . Không biết bác nào update bios mới cho main này rồi nhỉ , có chạy ngon ko ?

antighost2891
14-01-2005, 09:21
Nếu sau khi update BIOS mà cài được các HDH như XP hay Win2k thì như thế bạn đã update BIOS ổn rồi đó. Không sao đâu.
Tuy nhiên cái mobo của bạn như bạn LA đã nói, do thiết kế ban đầu của Intel là dành cho dân ít tiền, không đủ tiền mua con P4, nên Intel mới nảy ra cái chuyện là làm cái main này chủ yếu support cho con Celeron, để nếu lúc nào có đủ tiền thì mua con P4 gắn vào.
Chính vì lẻ đó nên cái mobo này tích hợp tùm lum, onboard sound and VGA. Muốn cài sound chuẩn bạn thử lên Intel down cái drive của soung trên mobo đó thử xem sao, hình như là realtek AC'97 ... gì gì đó.
Nếu sau khi cài driver mà vẫn còn nghe ẹt ẹt nữa thì xem lại loa của bạn xem sao. Chúc thành công

new_student
14-01-2005, 09:49
Em dùng P4 2Ghz(A) , em cũng đã dowload các drive từ web Intel ( tuy nhiên drive cho Audio thì web của Realtek có bản mới hơn nhưng em chưa thử ) , theo em thì không phải tại loa vì chương trình Winamp bị dừng ko chay nữa ( đơ luôn ) . Để em kiếm bản WinXp khác cài vậy vì mấy cái drive naỳ Win2kPro ko signing ( ko có chứng nhận WHQL gì đó của Win ) . Mong các bác tiếp tục cho ý kiến

nam_ly
15-01-2005, 02:52
Tui cũng xài Main 845GVSR ( CPU Celeron 2G) WinXP SP2 DirectX9.0c
thấy máy chạy êm mà, nghe nhạc bằng WinMedia tốt.
Trước đây tui cũng gặp tình trạng tiếng đuọc tiếng mất như bạn, nhưng từ khi cài lại Win thì 0 còn nữa. (cài Drivers sau khi cài Win) (trong khi cài Win, no' bắt đưa CD Realtek 97 vào thì đừng, click Cancel)

homepage
15-01-2005, 04:16
update bios sao phải cài mới bạn có chắc là bios không?? xem lại HDD xem còn rộng không??Xem lại loa thế nào! các ổ cắm có chắc không?? Còn hiện lên (drive not signing) không sao vì nó không compatibel với Bác bill gates thôi.

new_student
18-01-2005, 07:57
Bác nam_ly cũng xài main này hả , nhưng sao máy em cài directX9.0c thì nó không chạy gì cả ( để chơi Call of Duty : OP ) , các drive khác cài tự động từ đĩa kèm theo main mà không hiểu sao vẫn không dược