PDA

View Full Version : Get more signal strength

soi soi soi
13-01-2005, 10:15
Các bác cho em hỏi là, Em mới mua cái wireless g, pci của thằng Linksys,
Hôm bữa thằng bạn nó cầm laptop DELL sang, thì nó check signal wireless thì thấy có hai thằng( 2 users), Sóng của wireless là HAI NẤC. sóng nhu là ok??
Em thay vậy nên gắn wireless pci vào desktop, nhưng mà signal hiện lên là 48%, nó báo là VERY LOW....(48% mà goi là yếu signal)??? nhưng không thể nào connect được với thằng nhà kế bên,( nó không set password), signal cứ chập chờn, rồi lai bi ngắt, lúc thấy được, lúc không,,không hiểu được, nhung mà khi thằng bạn dùng laptop lại connect được.
Có cách nào có thể cải thiện được signal không>>>? Nếu dùng antenna co' cải thiện được bao nhiêu ?
Em dùng software cua thằng LINKSYS thí nó chỉ cho refresh, còn chữ connect thì không nhấn vào được, không hiểu bi sao nữa.???lúc được lúc không, Cài dúng driver cho Win XP.

Ai cho em một ít ý kiến.
Thanks

soi soi soi
17-01-2005, 23:33
trang dien da`n nay, chac' phai dong' cua mat thoi, khong co' ai giup ca.....

angel_hell81
17-01-2005, 23:49
Ko phải là ko ai giúp bạn, nhưng bài của bạn bị xuống dưới nên họ ko nhìn thấy mà thôi
Về vấn đề này mình cũng biết 1chút nhưng chỉ dùng PCMCIA cho laptop thì mình giúp bạn được nhưng còn PCI dùng cho desktop thì do chưa bao giờ dùng nên ko rõ lắm, nhưng nếu có antena thì chắc chắn là có thể bắt được tốt hơn, bởi vì ở những tòa nhà nhiều tầng theo mình học thì họ thường gắn thêm antena vào mỗi đoạn cầu thang lên xuống để tăng khoảng cách cho Acess Point.
Có 1 người trên diễn đàn này rất hiểu biết về Wireless và mình có thể chỉ cho bạn để bạn có thể PM để hỏi.Như thế sẽ giúp bạn nhanh hơn mà thôi, đó là nick yuna_admidrer.U có thể hỏi anh ta ,chắc chắn anh ta sẽ giúp u được
Chúc may mắn

soi soi soi
19-01-2005, 07:55
hoi nguoi` do' ah`, thoi khoi, hoi cung chang ai tra? loi` du`m.
Thanks

benny
19-01-2005, 10:27
trường hơ.p cua bạn mình da gap roi, xài chộm của người ta hả? mua cai' Wireless-G Range Expander, 802.11g hay la may cai High Gain Antenna Kit for TNC Connectors co' the coi o day :http://www.compusa.com/products/product_info.asp?product_code=314455&pfp=XSELLPROD&xsfrom=314455&xsdesc=High+Gain+Antenna+Kit+for+TNC+Connectors

http://www.compusa.com/products/product_info.asp?product_code=312926&pfp=XSELLPROD&xsfrom=314455&xsdesc=High+Gain+Antenna+Kit+for+TNC+Connectors
cai do hoi mac tien mot chut,ban co the kiem may cai re hon, nhung ma chat luong thi cai do la duoc nhat do

binary
25-01-2005, 01:14
Cho em hỏi ké về cách đo tín hiệu mạnh yếu của Wireless với. Em thấy người ta hay dùng đơn vị là dBm. Cái thiết bị em mua nó đo được là 20 dBm khi kết nối với AP, như vậy là mạnh hay yếu vậy mấy bác. Em cũng không hiểu sao khi một số thiết bị khác nó lại hiển thị số âm, ví dụ như -70 dBm, và theo nó càng tiến về 0 thì sóng càng mạnh. Vậy nếu hiển thị ở số dương thì phải bao nhiêu thì chấp nhận được vậy, 20 dBm có phải là yếu không mấy bác. thanks

soi soi soi
28-01-2005, 05:10
Cach' do tin' hieu cung~ dau can thiet' dau, ban chi? can coi mo? software of your device (khi install)coi cuo`ng do tin' hieu nhu the' na`o la` ok rui`, dau can phai biet ro~ den nhu vay, thu`ong thuo`ng no' se bao' la` khoang? may' na^'c, va` bao nhieu mbs.. cua wireless do'

hongbietgihet
11-02-2005, 15:31
xài chùa thì chưa chắc đã tốt đâu, đừng nghĩ máy mình vào được mạng người khác là mạng người ta ko an ninh, nhiều khi gặp tay thừ thiệt, nó cho mình vào mạng, và qua đó, nó cũng vào được máy mình để chôm cắp, và nhiều khi mình mua hàng online hay đăng ký gì, thì ko chừng bị lộ hết đó.

ah còn nữa, linksys là đồ dỏm, xịn hơn thằng D-link chút xíu thôi. Muốn chôm sóng thì dùng Belkin thì chẳng lo chuyện rớt mạng

nên nhớ: mật ngọt thì chết ruồi thôi. coi chừng ngày nào bill gửi về nhà mà ko hiểu tại sao có.

angel_hell81
12-02-2005, 01:43
hi,nhưng để chôm được 1 thời gian mà đầu tư 1 cái card Wireless thì hơi tốn đó, vì biết đâu vài ngày nữa họ đặt lại WEP hoặc Filter IP hoặc MAC Adress thì chắc có mua Card Cisco về cũng bằng không thôi, nhưng mà bạn lại lỡ mua rồi, nói chung là mấy loại đó thì thường ko tốt lắm, ko bằng card tích hợp sẵn hoặc cổng PCMCIA.
Hic, Linksys thì quá dỏm, trong như đồ nhựa cho trẻ con, D link thì còn tệ hơn

yuna_admirer
14-02-2005, 07:56
Chào bạn, bạn sử dụng Wireless thì sẽ phải chấp nhận các hạn chế của nó.

Tuy nhiên có những cách làm cho tín hiệu của bạn mạnh hơn.

Khi bạn sử dụng Wireless AP của Cisco, thì bạn có thể chọn khá nhiều loại anten có Gain khác nhau, và các góc phát sóng khác nhau.

Khi bạn sử dụng Wireless của Linksys, nó có bán 1 cái Wireless Amplifier, mua cái đó có thể boost lên đc 1 mớ.

trieu_tulong
16-02-2005, 05:57
Card xấu đẹp không quan trọng, quan trọng là làm được chuyện gì và khả năng làm việc ra sao. Cho tới ngày hôm nay, chuẩn 802.11b vẫn là thông dụng nhất cho nên tôi khuyên là bạn nên chọn những cards dùng Prism 2/2.5 chipset như Senao/Engenius (http://www.netgate.com/index.php?cPath=26_39) bởi vì tụi nó rất nhạy (sensitive), high-powered output (200mW, cao nhất trên thị trường), commercial-grade quality (rất thích hợp để bạn tự build lấy Access Point) và bất cứ HDH nào cũng hỗ trợ nó cả. Đây cũng là một trong những loại mà được Linux hackers ưa chuộng nhất.