PDA

View Full Version : giúp e tí xíu!

dangthai27
04-05-2011, 13:44
laptop của e, hàng fujitsu, bình thường máy chạy tốt lắm, gần đây có triệu chứng đang sủ dụng thì bị tắt ngúm đi, màn hình đen sì, phải ấn nút khởi động lại, thỉnh thoảng máy kêu lên mấy tiếng bíp bíp nghe như tiếng bíp thông báo của phần cứng ấy. lap của e chưa gặp bệnh này bao giờ, có bác nào bít nguyên nhân và cách khắc phục chỉ e vơi! thanks!

duongtien
04-05-2011, 13:46
Tiếng bip không biết có phải do ram không, còn cái kiểu đang sử dụng mà tắt ngúm đi thì tốt nhất bạn mang ra cửa hàng nào đó nhờ thợ phần cứng kiểm tra và sửa giúp bạn:)
Chúc ban mau sửa được máy:)

ruagiadidao
04-05-2011, 14:56
bệnh đang chạy tự động tắt nhiều khả năng máy bạn bị nhiệt. bạn cần mang đi vệ sinh máy. còn lỗi kích nguồn kêu bip bip thì phải kiểm tra mới biết chính xác dc.

Baoan_online
05-05-2011, 11:06
Bạn thử down phần mềm kiểm tra nhiệt độ xem sao :D Còn khi bạn bật máy lên có tiêng kêu bip bip thì bạn thử đê ý xem có hiện thông báo gì trên màn hình không :D

user_84_gialam
05-05-2011, 21:59
Bro dùng nguồn trực tiếp (không dùng pin) hay gián tiếp (dùng pin, không dùng nguồn điện cấp qua adaptor) ?

dangthai27
06-05-2011, 09:46
thank tất cả các bạn, mình đã kiểm tra nhiệt độ, trung binh khoảng 55 độ, mình dùng cả pin và cắm cả điện nữa, chắc phải đưa máy đi kiểm tra xem sao, cảm ơn tất cả 1 lần nữa!