PDA

View Full Version : Không thấy được hình ảnh minh họa sau khi rename file.htm

sandlove
11-01-2005, 23:07
Khi save 1 trang web chạy bằng IE, sẽ có 1 file .htm và 1 folder cùng name chứa các hình ảnh để khi mở file .htm mình sẽ thấy được hết các hình ảnh giống như trang web lúc online.
Nhưng mình lỡ rename file .htm và bây giờ khi mở file .htm thì ko còn thấy được hình ảnh minh họa nào hết, mặc dù mình cũng rename folder của nó cùng name luôn.
Các bạn giúp mình sửa lại sao cho khi mở file .htm vẫn thấy được các hình ảnh minh họa.
Cám ơn nhiều lắm.

su that
11-01-2005, 23:41
Hì đơn giản nhất và khoa học nhất là hãy rename thư mục chứa các contents của website thành <ten_file_cu>_files ( dĩ nhiên tên file phãi giống như lúc mới save về ). Còn nếu không thì bạn có thể dùng Notepad để Edit lại file Htm đó và thay thế tất cả các chuỗi liên quan đến thư mục chứa các contents cho phù hợp.
Về sau để tránh gặp phiền phức, bạn có thể dùng tính năng save\ Web archive, single file :)

phphthu
12-01-2005, 00:43
Đồng ý với bạn suthat.

mặc dù mình cũng rename folder của nó cùng name luôn.
Bạn có thể rename file thoải mái nhưng đừng rename folder. Đơn giản nhất là bạn rename folder lại như cũ.

sandlove
13-01-2005, 12:18
Cám ơn các bạn đã reply.
Bạn swan nói rõ hơn cách làm đi, vì mình có mở file .htm, rồi right-click lên picture nhưng ko thấy chổ để sửa đường dẫn.
Các file này mình rename lâu rồi bây giờ mới cần đọc nên ko thể nhớ được đúng tên cũ.

sandlove
13-01-2005, 16:20
Tuyệt vời quá Swan,
Mình đã làm được rồi. Nhưng thay vì sửa đường dẫn, mình lại rename folder lại như tên cũ hồi trước của nó vì khi mở file .htm bằng notepad, phần in đận như Swan nói chính là tên cũ của nó. Sau đó nếu như muốn đổi tên thì Save As với 1 tên mới rồi xóa file cũ đi.
Cám ơn Swan nhiều.