PDA

View Full Version : cho mình hỏi chút về IE

lkt1827
10-01-2005, 22:42
Khi lên nhưng trang download thì khi nhấn vô nút download nó không đưa link trực tiếp tới file đó mà bnó đưa qua 1 link tòan mã sau đó cái download của IE tự nhảy ra down. Vậy cho mình hỏi có cách nào khi cái download của IE nhảy ra mình sẽ xem được liên kết thật của nó không? nếu xem được thì mình có thể dùng mấy phần mềm download như DAP để down về.

Hans Voralberg
11-01-2005, 05:41
Vào DAP, tìm cái Browser Intergration rồi enable nó.

lkt1827
15-01-2005, 21:34
Nhiều trang web download khi mình enable cai browser intergration thì nhấn vào cái nút down lập tức dap nhảy ra liền và down về cái file trật lất nhiều khi có vài KB.trong khi file đúng tới mấy trăm KB trở lên. Mấy trang đó nó khuyến cáo không được xài mấy chương trình download manager.

Và nếu disable cái Brower intergration thì nhấn vô download nó sẽ đưa mình tới 1 trang khác rồi chờ khoảng 3 giây rồi cái download của win lại nhảy ra down về.

Ý mình muốn khi cái download của win nhảy ra mình có cách nào xem được đường link chính xác của file đó nằm ở đâu? Nếu biết mình xem copy cái link đó đưa cho thằng DAP để nó down.

tFX
15-01-2005, 21:47
xài opera để vào trang web đó, disable cái intergration cùa DAP đi,bấm download bình thường, phần download của opera nó sẽ hiện ra đường link chính xác lun, xong copy vào cho thằng DAP nó down