PDA

View Full Version : Trang tặng bưu thiếp hay nhất từ trước tới nay

phong_robin
07-01-2005, 16:36
Em vừa phát hiện ra một trang dành cho việc gửi tặng bưu thiếp hay nhất từ trước tới nay. Em muốn chia sẻ cùng các bác.

Để có thể gửi tặng ai đó một tấm bưu thiếp đẹp nhất các bác hãy làm như sau:

Đầu tiên các bác hãy vào địa chỉ sau đây:
http://www.things-to-say.com

Thứ hai các bác hãy click chuột vào banner của trang web đó (cái banner ở trên cùng trang web có chữ "Tired of looking for that perfect greeting").

Tiếp theo, các bác hãy click chuột vào button có chữ "I agree to the term and condition".

Tiếp theo, các bác hãy click chuột vào bức ảnh có chữ CLICK HERE.

Tiếp theo, các bác sẽ được đưa đến trang Select a picture mà các bác muốn gửi tặng. Các bác hãy click chuột vào tiêu đề hay mục nào mà các bác thích. Em thì em chọn tiêu đề là I LOVE YOU. Click chuột vào đấy rồi đợi khoảng 3 giây, các bác sẽ được đưa đến trang tiếp theo.

Tiếp theo, các bác hãy click chuột vào bức ảnh mà các bác muốn gửi tặng.

Tiếp theo, các bác sẽ thấy một list box có chữ Click here for Javascript list. Nếu không muốn chọn thì các bác chỉ cần click chuột vào nút Next Step để được đưa đến trang tiếp theo.

Tiếp theo, Step 3 : Please select a poem if you like. Các bác hãy chọn một bài thơ cho tấm thiệp của mình. Các bác nhớ là phải chọn đúng chuyên mục nha. Lúc nãy em chọn tiêu đề là I LOVE YOU. Bây giờ em sẽ chọn một bài thơ nằm trong chuyên mục LOVE. Ví dụ em chọn bài thơ I LOVE YOU chẳng hạn. Sau đó các bác click vào nút Select this poem.

Tiếp theo, các bạn hãy chọn cho mình một border (đường viền) vừa ý. Em thì em chọn đường viền default (đường viền mặc định). Sau đó các bác click chuột vào nút Next Step.

Tiếp theo, các bác hãy chọn cho mình một backgroud (phông nền) rồi click Next Step.

Tiếp theo đến Border Selections. Nếu các bác chọn đường viền rồi thì thôi. Tiếp tục click Next Step.

Tiếp theo, các bác hãy chọn phông nền bên trong (light inner background) hoặc các bác có thể "Select the default and go to the next step (recommended)" (chọn phông nền mặc định) rồi click Next Step.

Tiếp theo, các bác hãy chọn cho mình một title (tiêu đề). Em thì em chọn ở mục Titles một tiêu đề có tên là I love you, Honey. Đợi 3 giây, các bác sẽ được đưa đến một trang có nhiều kiểu cho tiêu đề các bác vừa chọn. Các bác hãy chọn một cái bàng cách click chuột vào tiêu đề đó. Sau đó các bác click Next Step.

Tiếp theo, các bác có thể chỉnh sửa bài thơ mà các bác vừa mới chọn rồi click Next Step.

Step 7 : Select a bar. Sau đó click Next Step. Các bác cũng có thể preview tấm thiệp mà các bác vừa mới tạo.

Step 8 : Select a decoration. Các bác hãy chọn cho mình một cái rồi click Next Step.

Step 9 : Final Graphic. Các bác hãy click Next Step.

Step 10 : Javascript Special Effects. Các bác hãy chọn trong mục "Graphic Special Effects" một hiệu ứng cho mình. Em thì chọn "Floating Hearts".

Step 11 : Music. Các bác hãy chọn cho mình một bản nhạc mà các bác muốn gửi tặng. Em sẽ chọn trong mục "Music" bản nhạc Because I love you". Click "Select this song".

Step 12 : Final Preview . Các bác hãy click chuột vào nút "Preview and Send".

Tiếp theo, các bác hãy click vào nút "Click here to send this CUSTOM Greeting".

Cuối cùng, các bác hãy điền tên và địa chỉ email của các bác, cùng với tên và địa chỉ email người nhận rồi click Send.

Em mong các bác sẽ thích trang web này

Ghost1982
09-01-2005, 17:07
Tôi đã thử rồi, rất hay :)
Tuy nhiên phải kiên nhẫn lắm thì mới hoàn thành được một cái thiệp như ý và nếu ko phải là gửi cho "người ấy" thì chắc mình ko chịu làm đâu ;)
Thank bro!

bichduyen_nt
15-01-2005, 14:40
hơ, không thấy bóng dáng cái banner đâu hết trơn hết trọi!!!!

fate
22-01-2005, 00:35
Trời đọc wa cũng mún xỉu tại chổ!

Thanhnhi82
24-01-2005, 13:32
Mình vào thử rồi thấy cũng hay nhưng qua nhiều bước quá thấy oải chết đi được.
Nhưng được cái là tha hồ chọn hiệu ứng,font nền lại có cả mấy bài thơ nữa chứ.
Mất cả tiếng đồng hồ ngồi làm :( nhưng nàng của mình thích lắm :)
Thanks nhé!