PDA

View Full Version : luu site truy cập

liketo_friend
06-01-2005, 13:26
em muốn lưu site mình truy cap duoc thi fai lam sao a
co the luu trong yahoo messiger duoc khong a neu duoc thi fai lam sao
hay con co cach khac vi em khong the luu trong may
em xin chan thanh cam on

Đề nghị bạn đọc lại quy định của diễn đàn: sử dụng tiếng Việt có dấu. Nếu bạn tiếp tục sử dụng tiếng Việt không dấu, tôi sẽ xoá bài của bạn.(Sửa bởi swan, 07/01/2005)

angel_hell81
06-01-2005, 13:39
bạn muốn lưu lại site truy cập,nếu ko muốn lưu trên máy thì có thể copy cái đường link đó rồi tự gửi bằng YM cho mình cũng đc, nhưng phải bật chế độ Message Archive của YM lên, và nó sẽ lưu lại tất cả trong phần Message Archive nhưng chỉ trên cái máy đó mà thôi.

cao boi
06-01-2005, 17:38
"em muốn lưu site mình truy cap duoc thi fai lam sao a
co the luu trong yahoo messiger duoc khong a neu duoc thi fai lam sao
hay con co cach khac vi em khong the luu trong may
" coi kĩ hén lưu site tức website dã truy cập : bạn có thế làm theo các thủ công nhưng cách náy hổng an toán mấy :
vào tools=>option=>settings=>kiếm cái phần chọn automatically ,chọn nó rồi chỗ phần dung lượng cho nó cao lên(khoảng 200=>300MB là được rồi) sau đó bạn tha hồ lướt web,rồi sau đó khi cần có thểxem lại
lưu ý : 1 số trường hợp bạn không thể xem các trang đã vào
1 : khi đang online bạn ngưng kết nối đột xuất (cúp diện hoặc rút line điện thoại )
2:khi bạn clear history (cái náy hay bị )hoặc dùng 1 trương trình dọn dẹp rác trong windows
..chưa biết còn trường hợp nào hay không
và bạn muốn truy cập thì hãy vào cai tools=>option=>settings=>view file đễ xem

cách thứ 2 :down nguyên trang web của bạn về bằng 1 phần mềm downtrang web nào đó

angel_hell81
06-01-2005, 17:50
Trời ,chỉ muốn lưu link thôi mà phải down nguyên cả trang web thì chết à,he, chỉ cần lưu đường link thôi,có gì đâu