PDA

View Full Version : So sánh Visual C++ và C++ builder

coolface
06-01-2005, 08:47
Hi. Xin chào các bác!
Tôi thì thạo c# nhưng hôm qua kiếm được bản C++ builder mang về cài thì thấy nó cũng hay hay . giống như Delphi vậy.

Vậy bác nào thạo mấy cái món C++ builder và Visual C++ thì thảo luận giúp tôi cái hay và dở của mỗi ngôn ngữ này(C++ builder và Visual C++) . Hy vọng đây là mmột thread có nhiêug người tham gia.
Xin cảm ơn.

SgtPepper
13-01-2005, 13:26
Ơ
không thấy ai hưởng ứng topic hay ho này à
em thì em chỉ mới dùng Visual C++ nên ko biết đưa ra ý kiến ý cò thế nào :) Lúc nào em sẽ thử dùng thằng C++ Builder xem sao :-?

KingDragon
13-01-2005, 13:49
Mình dùng cả 2 cái này đều như nhau nên có nhận xét sơ bộ là chúng tốt như nhau. Hiện nay rất nhiều công ty phần mềm trên thế giới yêu cầu C++ Builder hoặc Delphi tuy nhiên ở VN C++ Builder ko thông dụng (theo trào lưu mà). Chú thích thêm là mã nguồn C++ Builder và Delphi có thể dùng chung với nhau nên rất mạnh, năm 1999 cặp bài trùng này đứng đầu thế giới trong các cuộc bình chọn (...).
Đa số chúng ta tự học, mà sách VC thì vô số trong khi C++ Builder rất ít. Nên VC dễ hơn (!).
Borland luôn chạy theo MS nên nhìn chung các công cụ của họ cũng dễ dùng như MS. Nhưng riêng JBuilder thì hơn hẳn VJ, lý do thì chắc ai cũng hiểu.
Điều cuối cùng là dùng C++ Builder bạn có thể viết chương trình chạy trên Linux và... nhờ CLX, còn VC thì chỉ trên Windows thôi.

Mình rất khoái các câu hỏi này, công cụ nào mình cũng dùng OK!

sky_moscow
02-04-2009, 04:07
Ở trường mình các thầy giáo cũng rất khoái dùng C++builder !

duonghn9
03-07-2010, 18:25
e cũng đang tìm hiểu nên học ngôn ngữ nào đây,thanks các anh