PDA

View Full Version : The girl

scracker
02-01-2005, 18:25
http://www.cgtalk.com/showthread.php?t=198659

Mong các bạn lượng thứ khi viết comments. :D

scracker
03-01-2005, 13:08
Xin các bạn cho ý kiến.

firestorm
03-01-2005, 18:02
ý bạn là hình hay trang web, nếu là hình thì cái lá xanh wá, theo tui với màu thế thì nên cho nó lá kiểu mùa thu thì đẹp hơn, còn hình cô gái nếu bạn vẽ thì xác nhận đẹp, nhưng theo tui thì hình như bạn ghép, lá này bạn xài cái brush của PS nên ko hay lắm, vùi màu của brush là đơn sắc nên nếu ban xài màu wá sáng như thế sẽ ko hay, có cảm giác như lá nằm dưới chứ ko fải nằm 2 bên ghép cô gái đứng chổ đó cũgn ko hợp chỗ vũng nước thì hay hơn, khà khà, chỉ là nhận xét cá nhân mong bạn đừng buồn, đó là góp ý chân thành đấy

humxam
01-05-2005, 00:42
Hình ảnh màu mè quá, thác nước không thật chút nào, trông như làn khói trắng, đã thế hãy xem lại dáng đứng của cô gái trông chẳng hợp lí chút nào. Xét về chuyên môn thì chỉ được 4 điểm thôi bạn

darkcrytal
01-05-2005, 19:58
Xét vêg ý tưởng thì không có gì đáng chê! Vì bạn đặt chủ đề của mình là "The girl" nên mỗi người sẽ cảm nhận theo mỗi cách (ví dụ: màu lá cây xanh quá-Firestrorm nhận xét), nhưng màu xanh đó có thể là ngụ ý của bạn??? dòng suối như làn khói trắng(humxam nhận xét) cũng không hẳn, vì tôi thấy tổng thể tác phẩm của bạn cố tình làm mọi vật xung quanh như tranh vẽ, còn cô gái là thật!!!!. Vì vậy tác phẩm của bạn rất hay, chỉ cần bạn phối màu cây và lá đẹp hơn (phù hợp với màu cô gái) chắc chắn tác phẩm bạn rất có ý nghĩa.^^