PDA

View Full Version : Thanh niên nên lấy vợ sớm vì những lợi ích sau đây

KingDragon
28-12-2004, 18:04
1. Vợ dạy cho ta tính phục thiện (sẵn sàng nhận lỗi tuy mình không làm gì sai cả)

2. Vợ dạy cho ta tính kiên nhẫn, chờ đợi không biết mệt (để vợ sửa soạn đi lễ, đi chùa, hay đi sắm đồ)

3. Vợ cho ta sức khỏe (cấm không cho hút thuốc lá, uống rượu, uống bia, đi chơi khuya với mấy thằng bạn cô hồn)

4. Vợ dạy cho ta sự tế nhị (không chê bai dù cơm khét, canh mặn)

5. Vợ dạy cho ta sự lễ phép (đi thưa về trình)

6. Vợ dạy cho ta sự rộng lượng (kiếm được bao nhiêu tiền tặng vợ hết)

7. Vợ là huấn luyện viên thể dục tại gia của ta (làm vườn, cắt cỏ, đổ rác, giặt quần áo, lau dọn nhà cửa, mang vác)

8. Vợ dạy cho ta tính gọn gàng, trật tự (chỉ được bày biện của riêng trong một góc tủ vợ dành cho)

9. Vợ dạy cho ta sự công chính (ra đường cứ thẳng đường mà đi, không nhìn ngang, liếc dọc, nhất là chỗ có đông phụ nữ )

10. Vợ giúp ta trở thành người cha gương mẫu (thay tã, tắm rửa cho con, ru con ngủ, cho con bú, dậy con học, ...)

11. Vợ dạy cho ta biết giá trị của hai chữ tự do (nay mình không còn nữa)

12. Vợ dạy cho ta biết phấn đấu với nghịch cảnh (muốn chết mà cứ phải sống)

trandinhtrung
28-12-2004, 18:24
Chị swan giúp đỡ em đi! em sắp ế vợ rồi nè!

bathazar
28-12-2004, 18:42
Cả thằng em này nữa !!!

KingDragon
28-12-2004, 18:52
Swan và các bạn nữ giải thích giùm lấy vợ sao lại sướng nhỉ? Tui chẳng hiểu gì cả, chẳng lẽ hai người không biết gì nhau cứ về chung nhà ở với nhau à, có đuợc ngủ chung không nhỉ? Swan lớn tuổi giải thích hộ cái!

kevinkinhkha
28-12-2004, 19:00
Trời mấy cha nội không nghe thấy lợi ích của lấy vợ mà "KINGDRAGON" nói sao?

1. Vợ dạy cho ta tính phục thiện (sẵn sàng nhận lỗi tuy mình không làm gì sai cả)

2. Vợ dạy cho ta tính kiên nhẫn, chờ đợi không biết mệt (để vợ sửa soạn đi lễ, đi chùa, hay đi sắm đồ)

3. Vợ cho ta sức khỏe (cấm không cho hút thuốc lá, uống rượu, uống bia, đi chơi khuya với mấy thằng bạn cô hồn)

7. Vợ là huấn luyện viên thể dục tại gia của ta (làm vườn, cắt cỏ, đổ rác, giặt quần áo, lau dọn nhà cửa, mang vác)

8. Vợ dạy cho ta tính gọn gàng, trật tự (chỉ được bày biện của riêng trong một góc tủ vợ dành cho)

9. Vợ dạy cho ta sự công chính (ra đường cứ thẳng đường mà đi, không nhìn ngang, liếc dọc, nhất là chỗ có đông phụ nữ )

10. Vợ giúp ta trở thành người cha gương mẫu (thay tã, tắm rửa cho con, ru con ngủ, cho con bú, dậy con học, ...)

Đọc lại đi nhé suy nghi kĩ trước khi dẫn cuộc đời mình vao ngõ cụt như vậy.Đời còn nhiều lắm sao tự sát sớm vậy!
Mà em xin bà chị "swan" bà chị ế chồng hay sao mà hăng hái dẫn con người ta đi vào ngõ cụt vậy.

trandinhtrung
28-12-2004, 19:05
Thì chị Swan hăng hái thế để có 2 người cùng vào ngõ cụt í mà! :angel_not

bathazar
28-12-2004, 19:08
keke... Bà chị swan đăng kí với anh Khoa đê biết đâu lại có thêm 1 club nữa ngoài club cầu lông DDTH :D

kevinkinhkha
28-12-2004, 19:10
Bà chị đang giúp nhưng người muốn tự sát thì sẽ đươc thỏa mãn nhanh hơn ấy mà

xp3003
28-12-2004, 19:14
Lấy vợ mà sướng nỗi gì mấy bác ơi! Nhất là trời ngày càng lạnh nè! Nếu lấy vợ về sẽ càng bị lạnh hơn nữa vì tối mình đâu có được ... mặc đồ để ngủ đâu. :))

bathazar
28-12-2004, 19:18
Thế à... đồ của bác... đi đâu roài :D hehe

bathazar
28-12-2004, 19:48
Em mún sướng :D... Nhưng mà sướng ở đâu và như thế nào phải nhờ bà chị (Hôm nào chị em mình gặp riêng đê :D)

kevinkinhkha
28-12-2004, 19:54
này bà chị ơi!
có dịch vụ tư vấn riêng "tại gia" không vậy nếu có nho báo cho thằng em môt tiếng nhé(nghe chị nói có vẻ hay lắm à)nhớ em đấy nhé.Cho thằng em này thử đăng kí chết thử một lần xem chết như vậy sương như thế nào:D he he

bathazar
28-12-2004, 20:10
mày thì vào cái hộp thì vẫn còn sướng khổ nỗi vợ con ở nhà chỉ có... mình tao chăm sóc... Bạn tốt đến thế là cùng... huhu hehe :D

bathazar
28-12-2004, 21:39
Keke... Tội lỗi... tội lỗi... thằng kevinkinhkha đúng là báng bổ.... báng bổ !!!!! :D

vanlang
03-01-2005, 17:12

chời ơi.... nếu vợ dạy chồng cho con bú được thì ... thằng bé lớn lên sẽ như thế nào nhỉ :eek:

tinman
06-01-2005, 04:17
chời ơi.... nếu vợ dạy chồng cho con bú được thì ... thằng bé lớn lên sẽ như thế nào nhỉ :eek:

Hổng có gì lạ, nếu lấy thử vợ "ngoại" hay vợ VK là biết ngay bố cho con bú thành thục như thế nào! Đừng vội hoảng hốt quá chú em!Nhìn cái avatar của tớ thì biết con nít do bố cho bú vẩn phát triển bình thường!

Hans Voralberg
06-01-2005, 06:52
Có gì lạ, bố cho con bú bằng bình sữa vẫn được mà ^^

dangmienphi
27-07-2011, 14:12
Oài đọc xong mà vẫn có người muốn lấy vợ hả

hah_group
18-08-2011, 17:06
nghĩ đến vậy ,ở một mình cho sướng thân:D!

takang
18-08-2011, 17:21
Chắc pải lấy vợ muộn chớ lấy vợ sớm rùi mất chơi mất.

babylonmart1001
19-08-2011, 10:55
ai bảo ko được...mặc đồ để ngủ lại lạnh càng ấm thì có.37độ +37 độ cơ mà :))

Tham trai san Indonesia (http://www.thamtraisan.com.vn/tham-trai-san-indonesia) || tham trai san Malaysia (http://www.thamtraisan.com.vn/tham-trai-san-malaysia) ||tham trai san trung quoc (http://www.thamtraisan.com.vn/tham-trai-san-trung-quoc) || tham trai san (http://www.thamtraisan.com.vn) ||may do huyet ap (http://www.maydohuyetap.net) || cay nuoc nong lanh fujie (http://www.caynuocnonglanh.net/cay-nuoc-nong-lanh-fujie) || cay nuoc nong lanh kangaroo (http://www.caynuocnonglanh.net/cay-nuoc-nong-lanh-kangaroo) ||may do huyet ap orom (http://maydohuyetap.net/may-do-huyet-ap-omron)

tangqiying
19-08-2011, 11:19
haizzz, giờ mình chưa có vợ thì nghĩ việc lấy vợ sẽ thích lắm.

nhưng nhìn thằng em nó ngồi rữa chén, giat tả, tắm, cho con nó ị...

em thấy ngán quá

nội nhìn thấy nước cống thôi em đã mác ói
nhổ lông gà mà con mắt con gà cứ nhìn mình trân trân là sởn gai óc hết cả lên.

haizzz...ước gì lấy vợ mà ko phải làm mấy vụ đó...ọe

ga_gi
22-08-2011, 15:03
chán mọi thứ roài, chẳng buồn vợ con gì nữa. ở vậy đi chơi cho thoải mái.

huuan17
05-09-2011, 10:24
ôi vợ muốn lấy vợ mà xem mấy cái danh ngôn của bác em hết muốn rồi

sniper1988
13-09-2011, 15:41
mình cũng đang ế rồi .cứ nghĩ đến lúc lấy vợ lại thấy sao ấy .Như là 1 nghĩa vụ

amik
13-09-2011, 16:38
Lấy vợ mà sướng nỗi gì mấy bác ơi! Nhất là trời ngày càng lạnh nè! Nếu lấy vợ về sẽ càng bị lạnh hơn nữa vì tối mình đâu có được ... mặc đồ để ngủ đâu. :))

tối nào cũng vận động thì sao mà lạnh được bác :D

hiền ốc
14-09-2011, 01:10
:)) chúc các bạn sớm lấy đc vợ:))))))))))))))))))))))))))))))))))))

bvnguyen
14-09-2011, 01:39
nhiều lợi ích thật, nhìu lợi ích thế này chắc 20 năm nữa em mới lấy vợ lol

vulcan2k10
21-09-2011, 14:20
bác chỉ có nói chuẩn nhưng cũng tùy bác ạ

huyenndviboss
08-10-2011, 09:22
Chẳng qua mọi người chưa tìm được ý chung nhân thôi, nếu tìm được người hợp với mình quan tam chăm sóc cho thì sẽ có ý nghĩ khác đó.... chúc tất cả hạnh phúc.........