PDA

View Full Version : cần mây anh tư vấn giúp

vanmanh_bmt
29-04-2011, 13:46
em đang muốn mua 1 bộ máy tính để bàn.cấu hình đủ để chơi game MU onile.
vậy nên chọn cấu hình nhu thế nào?
có anh kia ban cái may tính cấu hình như sau;
Pentium D 3.0(4M)/ maind 945/ ram 1G/ HDD 80G
cấu hình như thế có chơi đc k?
mong các anh tư vấn giúp.em cảm ơn rất nhiu.

1337
29-04-2011, 15:29
giờ này còn mua chi âấy con Pentium D 3.0Ghz nữa
âấy bộ này xưa lơ xưa lắc, nóng bỏ bu, hiệu năng của lang
mua về chỉ tổ rước cục nợ

ráng lên mạng, 5s, voz tìm âấy bộn 2hand như cỡ dualcore đời mới E2160, E2180 về mà xài, mát mẻ, hiệu năng ngon hơn nhiều

vanmanh_bmt
29-04-2011, 18:43
cở dó có choi game onile đc ko anh?

titoe19
29-04-2011, 18:52
được thì được, nhưng cái giống mà chơi game online cắm auto như MU thì đừng nên chạy pen D tốn điện và nóng lắm, chí ít thì cũng xài Dou core nếu có điều kiện thì quất con Core 2 Dou đi bạn, bi giờ core 2 cũng rẻ mà, ko thì mua máy cũ cũng được.

HOANGTHANH_HANOI
30-04-2011, 05:52

Nếu có điều kiện thì lấy hẳn Core i3, Ram 4Gb DDR3, HDD 250, 320Gb hoặc hơn. Main từ G41 trở lên. VGA rời 1Gb.
Còn cụ thể như thế nào sau khi thấy có đủ điều kiện hãy lên Google mà Search.

traicocbimoc
30-04-2011, 10:38
Nếu có điều kiện thì lấy hẳn Core i3, Ram 4Gb DDR3, HDD 250, 320Gb hoặc hơn. Main từ G41 trở lên. VGA rời 1Gb.

lại tên này, nói gì mà nhãm nhí vậy trời
1/ chủ thớt mua cấu hình đó hàng cũ => chủ thớt kinh tế có hạn nên tư vấn cho người ta những gì có thể chấp nhận được. có thể nghĩ sâu xa hơn kinh tế chủ thớt có tầm dưới 2trieu mà ông tư vấn gì vậy

2/ nói nhiều để lòi thêm cái ngu của mình ra: tư vấn người ta mua core i3 mà còn kèm theo câu xanh rờn MAIN TỪ G41 TRỞ LÊN (<= TỪ G41 nghĩa là có bao gồm cả G41). thiệt là pó tay

HOANGTHANH_HANOI ơi là HOANGTHANH_HANOI hình như cái gì bạn cũng biết chỉ có xấu hổ là ko biết thôi nhỉ?

to admin, mod: để những người như HOANGTHANH_HANOI chỉ làm bẩn diễn đàn mà thôi, thật nguy hiểm cho các mem khác. mình xin đề nghị band nick HOANGTHANH_HANOI vì lý do trên và band nick luôn của mình vì xúc phạm người khác
cám ơn

HOANGTHANH_HANOI
30-04-2011, 22:29
lại tên này, nói gì mà nhãm nhí vậy trời
1/ chủ thớt mua cấu hình đó hàng cũ => chủ thớt kinh tế có hạn nên tư vấn cho người ta những gì có thể chấp nhận được. có thể nghĩ sâu xa hơn kinh tế chủ thớt có tầm dưới 2trieu mà ông tư vấn gì vậy

2/ nói nhiều để lòi thêm cái ngu của mình ra: tư vấn người ta mua core i3 mà còn kèm theo câu xanh rờn MAIN TỪ G41 TRỞ LÊN (<= TỪ G41 nghĩa là có bao gồm cả G41). thiệt là pó tay

HOANGTHANH_HANOI ơi là HOANGTHANH_HANOI hình như cái gì bạn cũng biết chỉ có xấu hổ là ko biết thôi nhỉ?

to admin, mod: để những người như HOANGTHANH_HANOI chỉ làm bẩn diễn đàn mà thôi, thật nguy hiểm cho các mem khác. mình xin đề nghị band nick HOANGTHANH_HANOI vì lý do trên và band nick luôn của mình vì xúc phạm người khác
cám ơn

Chửi người khác thì mày có biết xấu hổ không hả mày ?
Không phải Core i3 thì lấy Dual hay 2 Duo ? Giờ còn mua Dual hay 2 Duo ư ?
Trong khi DDR3 đang rẻ hơn cả DDR2). Mày chạy cái gì mà hết được G41 ? Hay mắc bệnh đua đòi. Nếu thế thì lên P55 đi (với mức độ dùng bình thường sao hết nổi ?).Chính xác G41 sẽ phù hợp hơn với Core 2 .Core i3 giá ngang ngửa Core 2 Duo. Sao không lấy i3 mà dùng ?
So sánh đơn giản như vậy cũng không làm được. Ngớ ngẩn thế hả mày ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chủ Topic chưa biết có nên mua không, và hỏi cấu hình đó chơi được MU không. Không nói đến có bao nhiêu tiền. Mua máy mới hẳn hơn là mua máy cũ. Nếu có điều kiện.
2 cái chổi giống nhau, 1 cái mới hơn và dẹp, chắc chắn hơn và cái thứ 2 cũ hơn, trông xấu, yếu hơn. Mày xé chọn cái thứ 2 vì mày thích thế.

Chửi người khác thì mày có biết xấu hổ không hả mày ?
Không phải Core i3 thì lấy Dual hay 2 Duo ? Giờ còn mua Dual hay 2 Duo ư ?
Trong khi DDR3 đang rẻ hơn cả DDR2). Mày chạy cái gì mà hết được G41 ? Hay mắc bệnh đua đòi. Nếu thế thì lên P55 đi (với mức độ dùng bình thường sao hết nổi ?).Chính xác G41 sẽ phù hợp hơn với Core 2 .Core i3 giá ngang ngửa Core 2 Duo. Sao không lấy i3 mà dùng ?
So sánh đơn giản như vậy cũng không làm được. Ngớ ngẩn thế hả mày ?

Chủ Topic chưa biết có nên mua không, và hỏi cấu hình đó chơi được MU không. Không nói đến có bao nhiêu tiền. Mua máy mới hẳn hơn là mua máy cũ. Nếu có điều kiện.
2 cái chổi giống nhau, 1 cái mới hơn và dẹp, chắc chắn hơn và cái thứ 2 cũ hơn, trông xấu, yếu hơn. Mày xé chọn cái thứ 2 vì mày thích thế.

Tôi không có ý nói chủ Topic.
Sory mọi người.