PDA

View Full Version : Các bác xem hộ em cái lỗi nay cái (Máy tự ResTart)

kombom
28-04-2011, 22:59
Tình hình cái máy của em thế này các bác ạ. Em chơi vào giờ cao điểm thì máy tự restart lại xuốt được tí lại bị,chơi đêm thì thoải mãi => em nghĩ do điên yếu. Nhưng cái máy nhà bên cạnh thì không bị sao cả, có phải máy em co vấn đề về nguồn không các bác? Nếu thay nguồn thì có cần phải nguồn theo thông số máy không máy bác? và theo các bác lên dùng loại nguồn gì cho ổn định và tầm khoảng bao nhiêu $ các bác tư vấn giúp em với nhé.

Baoan_online
29-04-2011, 08:49
cái đấy là do nguồn rồi bạn:D Bạn có thể vào địa chỉ sau rồi điền thông số máy của bạn vào thì sẽ biết cần mua nguồn bao nhiêu nhé http://www.thermaltake.outervision.com/
Khi đi mua nguồn thì bạn nên chịu khó tốn một ít tiền mua nguồn tốt một chút :D Nhiều khi nguồn để 500W nhưng công suất thực không được như vậy đâu bạn ah. Bạn nên chọn một số hãng có uy tín như Coolmaster, acbell, huntkey...
Chúc bạn chọn được nguồn ưng ý :D

kombom
29-04-2011, 09:45
thank bác nhiều tiện thể bác cho em hỏi bộ nguồn tầm nhiêu tiền bác nhỉ? Bộ tốt 1 chút ấy.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah bác cho em hỏi luôn mua nguồn thì cần thông tin về phần nào của máy nhỉ? Cái này em gà lám bác giúp em với em vao ưeb cua bác cho chăng hiểu gi cả?

tuantute
29-04-2011, 11:14
Bạn chủ topic đọc rõ cấu hình ra xem nào. Lỗi khởi động lại bất thình lình này có thể do nhiều nguyên nhân lắm, ko fai chỉ có nguồn mới gây ra lỗi này. Có thể do lỗi win,CPU nóng, main phù tụ, nguồn, ram ...