PDA

View Full Version : Chọn đề tài Đồ Án Tốt Nghiệp ngành CNTT chuyên ngành phần mềm???

seoertphcm
28-04-2011, 21:03
Mình sắp làm ĐATN ngành CNTT chuyên ngành phần mềm nhưng đang phân vân không biết nên chọn đề tài nào. Mình chỉ có kiến thức về ASP.Net(ngôn ngữ C#) nên sẽ ưu tiên chọn đề tài về cái này. Mong nhận được những ý kiến của các anh chị em trong ngành. Xin cảm ơn!

gietbo
09-05-2011, 16:56
mình thấy đa số sinh viên thực tập mình viết bên nhân sự và chấm công .
Bạn có thể nghiên cứu , nếu cần hướng dẫn hay thắc mắc thì mình giúp đỡ và tư vấn cho . Code thì tự viêt thôi

Mr_bimBim
05-09-2011, 19:26
mình thấy đa số sinh viên thực tập mình viết bên nhân sự và chấm công .
Bạn có thể nghiên cứu , nếu cần hướng dẫn hay thắc mắc thì mình giúp đỡ và tư vấn cho . Code thì tự viêt thôi

còn đề tài nào hay k cậu, mình cũng đang trong tình trạng giống chủ topic

vukute_kh
05-09-2011, 20:50
tôi cũng đang đâu đầu về cái này nè. tôi nghĩ tôi làm web bằng ngôn ngữ java nhưng không biết có đủ thời gian không thôi

phuongnponline
09-09-2011, 18:28
Làm Website support mobile đi bạn, hoặc làm cái j đó liên quan đến mobile thì có lẽ mới mẽ và có khả năng ứng dụng trong tình hình phát triển mobile ngày nay.
Chúc bạn thành công!

bongbingo
09-09-2011, 22:03
Mình sắp làm ĐATN ngành CNTT chuyên ngành phần mềm nhưng đang phân vân không biết nên chọn đề tài nào. Mình chỉ có kiến thức về ASP.Net(ngôn ngữ C#) nên sẽ ưu tiên chọn đề tài về cái này. Mong nhận được những ý kiến của các anh chị em trong ngành. Xin cảm ơn!

Quan trọng hiện tại bạn đang có kiến thức "nghiệp vụ" về cái gì? đã làm qua đề tài gì trong khi học hay chưa? thời gian thực hiện đề tài là bao lâu?

vd: thời gian thực hiện đề tài là 3 tháng thì khác với 1 tháng. hoặc bạn đã làm qua đề tài "quản lý sinh viên" thì nên đào sâu về đề tài này chẳng hạn.

Hãy trả lời câu hỏi:

1. bạn đã biết cái gì rùi? ưu thế của bạn? (tìm hiểu công nghệ mới, ngôn ngữ C#, ....)
2. bạn thích lãnh vực nào? (quản lý sinh viên, kế toán, nhân sự, ...)
3. thời gian bao lâu?
4. có ai tư vấn, hỗ trợ nếu bạn chọn đề tài này? (anh em bạn bè, thấy cô?)

Khi bạn trả lời xong bạn sẽ tìm đc đề tài cho mình.,