PDA

View Full Version : sinh năm 91 năm nay sẽ tốt nghiệp đại học.

sonC0609k
28-04-2011, 00:55
:D khá chi là không tưởng nhưng truyện đang xảy ra với nhiều sinh viên đang học liên thông các trường đại học như RMIT hay GW. Mình có quen vài bạn học aptech từ năm lớp 10,11. Sau khi tốt nghiệp phổ thông họ đi học tiếp luôn chương trình liên thông :D năm nay sẽ tốt nghiệp đại học , có đứa còn plan cho việc học tiếp master nữa. Nếu cứ theo lịch mà chạy thì khả năng chú này sẽ có bằng master năm 22 tuổi. Quả là ko tưởng :D.

thecarpenter
28-04-2011, 08:59
Làm được như thế thì còn gì bằng ! :D

chovangno1
28-04-2011, 09:16
sao lại có những người gỏi vậy ,không bù lại cho mình với

quangthang1990
28-04-2011, 09:37
quả là một cao thủ khâm phục quá đi

sonC0609k
28-04-2011, 13:50
Đây là một hướng đi khá là khả thi cho những bạn muốn rút ngắn thời gian học đại học. Ví như bạn tốt nghiệp trung học và học chương trình cấp tốc tại 1 trường cấp bằng diploma nào đó (Aptech, NIIT ,etc...) sau đó học liên thông. Nếu nhanh có lẽ chỉ mất hơn 2 năm là có bằng đại học :D.

tuanta200
28-04-2011, 14:52
rat muốn theo con đường này nhưng bị nhìu chở ngại :((

zmt264
28-04-2011, 15:19
Đây là một hướng đi khá là khả thi cho những bạn muốn rút ngắn thời gian học đại học. Ví như bạn tốt nghiệp trung học và học chương trình cấp tốc tại 1 trường cấp bằng diploma nào đó (Aptech, NIIT ,etc...) sau đó học liên thông. Nếu nhanh có lẽ chỉ mất hơn 2 năm là có bằng đại học :D.

đây là con đường ngắn nhất hiện nay ở VN để có bằng ĐH (như nước ngoài thì 9 tuổi học xong ĐH hay bắt đầu vào ĐH hình như ... cũng có)

Trở ngại là:
- Học phí cao (cứ tìm hiểu sẽ biết cao cỡ nào :D , ai thích học nhanh thì nên tìm hiểu)
- Cần tư duy tốt

sonC0609k
29-04-2011, 00:40
Như bác Zmt đã warning , đúng là cái giá ko hề rẻ.
Em tính sơ qua học phí như sau:
khoảng 2000 cho diploma.
Chú nào thích lấy Bsc hons thì thêm khoảng 7000->8000 nữa.
Chú nào chỉ thích lấy Bsc thường thì thêm khoảng gần 5000:D
Chưa kể anh văn (chú nào mà dốt anh văn thì cứ gọi là thêm 1 nửa tổng số trên nữa)
Các bạn trẻ có thể tham khảo.

zmt264
29-04-2011, 03:03
Như bác Zmt đã warning , đúng là cái giá ko hề rẻ.
Em tính sơ qua học phí như sau:
khoảng 2000 cho diploma.
Chú nào thích lấy Bsc hons thì thêm khoảng 7000->8000 nữa.
Chú nào chỉ thích lấy Bsc thường thì thêm khoảng gần 5000:D
Chưa kể anh văn (chú nào mà dốt anh văn thì cứ gọi là thêm 1 nửa tổng số trên nữa)
Các bạn trẻ có thể tham khảo.

tư duy tốt và có năng khiếu ngoại ngữ thì có thể tự học ngoại ngữ và kiếm rất nhiều học bổng, sẽ giảm chút chi phí nên con đường này khá lý tưởng với bạn giỏi, trên forum mình có 1 mem (truongngocdai = Trương Ngọc Đại) theo đường này, ko biết theo đến đâu rồi, bạn này thì tư chất phải nói là cực tốt http://www.google.com.vn/search?q=site%3Addth.com+Trương+Ngọc+Đại

kể ra thì ra đời sớm 3 năm, dư 36 tháng, làm cỡ 6 triệu 1 tháng cũng vớt lại học phí :D, mà lại có 3 năm kinh nghiệm :D, nhưng mà học được cái kiểu này thì tư duy phải ko tệ, mà với năng lực đấy đi làm thường ko dưới 10 củ, nói chung nếu mà nhà tớ có điều kiện hoặc máu vay tiền + nếu tớ có tâm lý thích bằng cấp (hoặc cần bằng cấp để làm việc gì đó) + quay ngược lại thời lớp 10 + biết đường này thì đây cũng là lựa chọn ko tồi.

Vote cho thông tin này.

Với cá nhân mình thì có ý tưởng và làm kinh doanh như mấy cha:

http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/18470/so-huu-30-trieu-usd-sau-12-tuan-khoi-nghiep.html

http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/03/ung-dung-anh-41-trieu-usd-cua-mot-doanh-nhan-goc-viet/

vẫn là con đường mình ưa chuộng hơn, nhưng mỗi người một năng khiếu và một lựa chọn khác nhau mà :)