PDA

View Full Version : Lập trình đếm số lần click vào banner hình ảnh!

NgocMydhnt
26-04-2011, 15:11
Có bạn nào giỏi lập trình giúp mình với. Mình muốn lập trình đếm số lần khách hàng click vào 1 banner quảng cáo nào đó. Có nhiều banner khác nhau đặt chung trong 1 table. Làm sao để đếm số lần click của từng banner. Nếu muốn đếm và lưu địa chỉ ip, thời gian click của khách hàng đó vào csdl thì phải làm như thế nào. Các bạn xem, đưa ra giải pháp giúp đỡ mình với nha.
Mình đang cần gấp. Cảm ơn các bạn nhiều.

phongtran1907
26-04-2011, 16:54
theo mình thì làm thế nay :
đầu tiên đặt cho mỗi banner 1 link - link co duoc đặt khi nhap vào thi link se thành thế nay (http://www.ád.com/?key=1)
bay gio minh chỉ Request.QueryString["key"]=1 thi Update vao database số lần cộng them 1
Muốn lưu luôn dia chi IP thi viết 1 hàm lấy IP của máy đó :sau đó luu lại vào đâu tùy ý bạn.Bạn tìm google se có doan code lấy IP của máy

Con vviec65 luu lai thời gian thì khi nào bạn lưu thì DateTime.Now la ok

NgocMydhnt
26-04-2011, 23:01
cam on phongtran1907 nha. vi minh la nguoi moi nen minh k hieu.
"đầu tiên đặt cho mỗi banner 1 link - link co duoc đặt khi nhap vào thi link se thành thế nay (http://www.ád.com/?key=1)"
doan nay minh khong hieu ban co the giai thich ro hon k? neu co the ban cho minh doan code duoc k?

0nce_Click
02-05-2011, 10:06
Table Adv của bạn sẽ có dạng: Adv(Name, Link, Clicked, IP...)
Sử dụng javascript: trong sự kiện onclick lên mỗi 1 banner bạn sẽ gọi hàm xử lý tăng số lần click lên 1, tất nhiên việc lưu IP cũng xử lý trong hàm đó luôn.

NgocMydhnt
02-05-2011, 13:47
Cảm ơn once_Click nha.

NgocMydhnt
16-12-2011, 16:05
Có bạn nào giỏi lập trình giúp mình với. Mình muốn lập trình đếm số lần khách hàng click vào 1 banner quảng cáo nào đó. Có nhiều banner khác nhau đặt chung trong 1 table. Làm sao để đếm số lần click của từng banner. Nếu muốn đếm và lưu địa chỉ ip, thời gian click của khách hàng đó vào csdl thì phải làm như thế nào. Các bạn xem, đưa ra giải pháp giúp đỡ mình với nha.
Mình đang cần gấp. Cảm ơn các bạn nhiều.