PDA

View Full Version : Web cho upload ảnh và share theo link (hàng loạt)

vuyenthao
23-12-2004, 19:02
Bạn nào biết có trang web (hosting) nào cho upload ảnh :

1/ Upload nhiều tập tin ảnh cùng 1 lúc (trình duyệt hoặc phần mềm)?

2/ Khi đã upload lên mạng, nếu ta muốn share NHIỀU ảnh cho ai (đánh dấu nhiều ảnh) thì NÓ hiện cho ta nhiều link để dễ cho việc copy cùng lúc?

Mong các bạn biết chỉ giúp. Thân

tFX
23-12-2004, 19:11
Cái đó tui bít, nhưng mà tên gì wên rùi, tại vì nó bắt trả tiền nên ko thèm xài, mấy dịch vụ đầy đủ như thế hầu như bắt trả tiền cả >.< tốt nhất là kiếm cái host nào hỗ trợ FTP rùi upload lên, thế là xong....

mitavn
23-12-2004, 19:35
hxxp://imageshack.us
hxxp://tinypic.com
Chừng nào up hết server đó mita cho tiếp
Thân

tFX
23-12-2004, 19:55
chài, người ta nói là upload ảnh hàng loạt lun mà, cộng với muốn share cho ai thì check vào mí cái link, nó tạo code link ra cho download. Cái imagehack mún upload hàng loạt thì phải trả tiền muh >.< nó chỉ cho upload liên tục miễn phí 20 file thui >.<

mitavn
23-12-2004, 19:59
thì thèng imageshack.us cho ma`, miễn ông reg thành viên thì có hết luôn á, quản lý vô tư, mà mau đi reg đi, mai mốt nó nổi tiếng nó đòi tiền thì uổng nha

tFX
23-12-2004, 20:04
Cái imagehack mún upload hàng loạt thì phải trả tiền muh >.< nó chỉ cho upload liên tục miễn phí 20 file thui >.< Phải mua cái ImageHacks Credit của nó mới được

mitavn
23-12-2004, 20:11
Vậy thì cho cái site này nà, up đi mấy pa, người vn seo ham rẻ and free thía nhỉ !
hxxp://free.idleserv.net
Có cả free forum nữa đó, giao diện cực đẹp, thôi cứ dùng rồi khắc biết

tFX
23-12-2004, 20:21
Ông không phải là người vietnam sao??? btw, nói thêm, người vn ham free thôi, chứ rẻ cũng chưa chắc :lick:
Cái idleserv.net nì cũng đâu có cho up hàng loạt, lại còn giới hạn max 30 images nữa.. Nói rùi, muốn upload file hàng loạt và quản lý images đầy đủ thì chỉ có trả tiền thui, chớ cái nì mà miễn phí thì thằng host nó ăn cám àh...

mitavn
23-12-2004, 20:25
Thôi chán mấy ông quá, cần free mà đòi hỏi đủ thứ, hic, không cho link nữa, không bàn nữa chat hoài thía nào cũng bị chửi

freeman_vn
26-12-2004, 14:50
upload ảnh hàng lọat thì chỉ có www.photobucket.com hỗ trợ chức năng upload 19 tấm 1 lúc, link được liệt kê, dễ làm việc http://www.diendantinhoc.com/images/smilies/lick.gif

vuyenthao
26-12-2004, 22:51
Cám ơn các bạn rất nhiều. Mình đã thử làm theo hướng dẫn của các bạn thì thấy chỉ có thằng imagashack.us là OK nhất như bạn mitavn đã giới thiệu. Tuy nhiên, nhờ các bạn giải quyết giúp mình khi dùng imageshack.us :

1/ Tập tin ảnh của mình ở HDD là 765 KB nhưng sau khi upload lên nó chỉ còn...93KB?
2/ Nó bảo những ai trả phí thì có khả năng upload ảnh hàng loạt nhưng mình thấy có link cho tải về máy chức năng upload ảnh hàng loạt (chỉ áp dụng cho winXP và mình đã dùng thấy rất...OK), vậy chức năng này và việc trả phí khác nhau như thế nào?
3/ Đúng là nó cho ta copy hàng loạt link để paste vào ứng dụng cần thiết (chọn nhiều ảnh>chon nút ratio tương ứng>nhấn nút generate) nhưng khi xem các ảnh dạng thumbnail nó lại xuất hiện thuộc tính của ảnh như độ phân giải, kích thước> vậy làm sao để bỏ thuộc tính này (mình copy và dán vào MS frontpage để làm ảnh chạy qua chạy lại)?

Trên đây là 3 khó khăn mình gặp phải, bạn nào biết xin chỉ giúp cách khắc phục. Thân

angel_hell81
27-12-2004, 23:15
Bạn thử dùng www.ofoto.com xem,nó là trang của Kodax, bắt trả tiền nhưng mình chưa gửi ảnh nặng lên bao giờ,nó quản lý ảnh theo custom album,nhưng nó có cái hay là mình có thể invite cho email nào mình muốn cho xem,còn nếu ko thì fải có pas.

mitavn
28-12-2004, 19:16
1/ Tập tin ảnh của mình ở HDD là 765 KB nhưng sau khi upload lên nó chỉ còn...93KB? <-- all' converted to .png !

truongkhoa
06-01-2005, 15:31
http://www.imagestation.com

superthin
18-10-2010, 21:18
Các bạn cung cấp nhiều địa chỉ hữu ích thật, nhưng nằm tản mát quá nên cũng khó theo dõi, đọc toét mắt ra được. Mình bổ sung thêm 2 trang đó là facebook.com và picasaweb.google.com cũng cho upload hình và share thoải mái.

ngocthachez
21-10-2010, 11:02
http://imagebam.com . cái này nhanh , gọn , nhẹ .