PDA

View Full Version : cần giúp tạo logo gấp... thankx

babynew
23-12-2004, 16:43
mình đang làm logo cho lớp mình. Nhưng mình kg giỏi về đồ họa cho lắm nên cần các bạn giúp đỡ, nếu có sis hay bro nào bíêt thiết kế thì giúp mình với nha. Mình đang cần gấp lắm.
Nội dung: Chỉ cần đơn giản thôi, là 1 biếu tượng tròn hoặc hình thoi, hay ... tùy í ... ghi là "12a4 " chỉ vậy thôi. Vì đây là logo mình sẽ in lên áo của lớp nên kg cần fải cầu kì, fức tạp như up lên web đâu. chỉ cần hình tĩnh, kg cần hiệu ứng gì hết. chỉ nêu bật lên dc chữ 12a4 và thêm 1 vài nét chấm fá cho độc đóa 1 chút thôi
Em xin cám ơn trứơc. Và đây là logo em đang cần rất gấp nên sis hay bro nào rảnh và tốt bụng thì up lên nhanh nhanh cho em voi nha. thankx thankx thankx ....

LamborghiniPtH
27-12-2004, 09:20
Có rồi
money bao nhiêu
thời buổi kinh tế thị trường cái gì cũng phải quy ra thóc hết

babynew
27-12-2004, 19:39
thankx hiện tại mình đã có cái logo đó rồi, cách đây 2 ngày mình nhờ bạn mình làm gíup rồi... anyway, thankx alot... :)

Xabi
06-01-2005, 15:55
Em mượn đất của bác baby hỏi 1 câu cái: Các bác chỉ cho em cách thêm bo vào ảnh cái ,chỗ nào có nhiều bo đẹp nhỉ .hix hix ,các bác chỉ tận tình giúp em một cái ,em không biết gì về cái này .

To mod: em nghĩ nên lập một topic để mọi người hỏi ,đáp ,em thấy nhiều topic chỉ có vài 3 người trả lời rồi closed :)

firestorm
06-01-2005, 19:09
bo là cái gì thế,tui ko biết cái gì gọi là bo cả,hic

Xabi
06-01-2005, 20:39
cái này mấy thằng in ảnh nó gọi là bo ảnh .Đó là mấy cái hình viền cho ảnh thôi ,hay là cái khung hình .

matsuqpilami
07-01-2005, 14:51
là Border đấy mà !
cái nà Xabi có thể ra mua đĩa CD ...nhiều lém..
hay tự mình tạo thì mới...hay...

LamborghiniPtH
08-01-2005, 10:09
He he nó gọi là frame hoặc fabric
Ông anh ra hàng đĩa đầy
Em thì cũng có nhưng mà thật khó đễ share
Nhà em cấm net rùi

angel_hell81
10-01-2005, 03:59
Chú này định làm ảnh Kỹ thuật số hay sao mà cần cái đó vậy. Nhiều lém thiếu gì, nhưng nhớ chịu khó hỏi hàng CD nó cho cái nào mà có file Save Path sẵn nha, ko là khổ đó ,về Pen hoặc Paste Into lòi mắt đó.
(Hic, trời toàn ảnh là ảnh, cắt nhiều mỏi mắt quá à, nghỉ cái vô forum post vài bài rồi làm tiếp vậy)