PDA

View Full Version : Làm lịch bằng Corel hay Photoshop?

diepthanh
22-12-2004, 13:13
Em sử dụng Wizard Calendar của Corel, rồi import hình đã ghép bên Photoshop qua, trông cũng đẹp lắm, lưu đuôi .cdr, nhưng không biết in ở Lab có được không vì Corel xài hệ màu CMYK mà?
Còn làm lịch bằng PS làm sao hả mấy bác? Có phải Export bộ số từ Corel qua PS rồi copy hình vào không?
Các bác làm ơn chỉ dẫn giùm.

vuyenthao
23-12-2004, 11:47
Bạn đọc Echip số 158 trang 27 để biết cách làm. Thân

Bạn nào biết cách làm lịch âm như các tờ lịch treo tường (lịch dương to và lịch âm nhỏ nằm trong 1 ô) thì chỉ cách cho bà con với. Thân

diepthanh
23-12-2004, 12:50
Cảm ơn Vuyenthao!
Mình sẽ mua báo để nghiên cứu.
Còn ngày âm lịch phải gõ tay thôi, nhanh mà!
Chắc bạn phải Arange/transformation/position/apply to duplicate (cho ngay hàng thẳng lối) rồi đánh sửa từng ngày một.
Thân!

angel_hell81
27-12-2004, 23:18
Bạn làm xong có thể Export ra thành file ảnh Jpep hay TIFF để có thể dễ in mà,nên xuất ra đuôi TIFF để ảnh ko bị vỡ,nếu nén bằng Jpg mà để Quality thấp sẽ dễ vỡ.Còn phần mềm nào làm cũng đc thôi,thành thạo cái nào hơn thì dùng cái đó

kim_quehuong
28-12-2004, 09:17
Bạn đọc Echip số 158 trang 27 để biết cách làm. Thân

Bạn nào biết cách làm lịch âm như các tờ lịch treo tường (lịch dương to và lịch âm nhỏ nằm trong 1 ô) thì chỉ cách cho bà con với. Thân

Ban noi doc o Echip ,nhung minh vao Echip xem thi no khong chi dan cah lam lich o photoshop ma chi dan ve corel

nguyenthuanlieu
12-05-2008, 16:42
Em sử dụng Wizard Calendar của Corel, rồi import hình đã ghép bên Photoshop qua, trông cũng đẹp lắm, lưu đuôi .cdr, nhưng không biết in ở Lab có được không vì Corel xài hệ màu CMYK mà?
Còn làm lịch bằng PS làm sao hả mấy bác? Có phải Export bộ số từ Corel qua PS rồi copy hình vào không?
Các bác làm ơn chỉ dẫn giùm.

Ban oi may tui khong co Wizard calander man sao de co cai do.
ThankS nhieu nha.
Lieu