PDA

View Full Version : Ai biết chỉ giùm, mua máy scan

tranhahai
21-12-2004, 04:35
XIn hỏi hiện nay nên mua máy scan loại nào xài tốt chất lượng scan hình đẹp, và có khả năng scan được văn bản tiếng việt, giá khỏang bao nhiêu, bạn nào biết xin chỉ giùm, cám ơn.
Có bạn nào có máy scan mà muốn bán không?? bán cho tui nha

mitavn
21-12-2004, 07:25
Trời ! muốn mua thì ra mấy cửa hàng vi tính á bạn ơi, ở đây mà tư vấn một hồi là bạn choáng luôn.
nhưng chất lượng thì Mita chỉ thấy có scan của Canon thôi. :D

PMT
21-12-2004, 13:03
Muốn scan tiếng Việt hay scan xong nhận ra văn bản word luôn? Nếu muốn nhận ra luôn thì phải mua của HP mới có. Scan hình mà để lưu lại hay gửi cho bà con coi thì máy nào làm cũng tốt. Chỉ có scan hình để chỉnh sửa này nọ thì mới cần máy xịn thôi. Máy xịn sẽ có khả năng làm tươi màu, lọc bụi và tùm lum thứ nữa.
Scan ảnh nghiệp dư mua cái <100$ là OK rồi. Còn nếu scan văn bản chuyên nghiệp thì cần phải chú ý tới 1 thứ rất quan trọng đó là tốc độ scan. Để scan văn bản thì máy nào làm cũng tốt. Kể cả những loại giá <60$. Bạn có thể cân nhắc giữa tốc độ và giá cả. Theo nhu cầu của bạn, PMT thấy cái HP scanjet 2400 là phù hợp.

gloryman0210
21-12-2004, 20:28
mình muốn mua một máy scan để photoshop(học thôi chứ không kinh doanh) thì cái hiệu nào chất lượng nhỉ???

PMT
21-12-2004, 20:57
Chất lượng là sao? Nếu có tiền thì cứ nhè epson mà quất. Nó quá nổi trong lĩnh vực này rồi. Còn nghèo thì dĩ nhiên là phải chơi Prolink hay Genius thôi. Theo tui học hành thì mua cái re rẻ được rồi. Nó scan cũng được nếu biết chỉnh các thông số (tùy chương trình của mỗi máy) phù hợp với tấm hình.

thuyhang255
31-01-2012, 14:29
Mình thấy hiện nay có nh người dùng máy scan của Fujitsu. Đây là tập đoàn dẫn đầu trong phân khúc thị trường máy in văn phòng, với hơn 50% thị phần toàn cầu. Với sự nổi tiếng về chất lượng cũng như kinh nghiệm sản xuất trong 18 năm, máy scan Fujitsu được sản xuất với sự tiêu chuẩn chất lượng cao nhất. Các sản phẩm của hãng vẫn được nghiên cứu, phát triển và được áp dụng những công nghệ tiên tiến nhất, điều đó đã giúp cho Fujitsu tiếp tục dẫn đầu vị trí dẫn đầu của mình so với các đối thủ cạnh tranh khác.
Fujitsu có sp trên tất cả các phân khúc thị trường sản phẩm máy scan. Với độ tin cậy cao về chất lượng sản phẩm, thương hiệu, dễ dàng sử dụng và vô cùng tiện lợi, máy scan Fujitsu sẽ cho ra những bản in tốt nhất mà không cần đến sự can thiệp của con người hoặc rất ít.
Bạn tham khảo trên website:
http://megabuy.vn/gian-hang/thiet-bi-van-phong/may-quet/hsx/Fujitsu
Hay đến trực tiếp địa chỉ này xem, bên đó có nhiều máy scan Fujitsu bạn ah:
Số 17 Ngõ 178 Thái Hà - Q.Đống Đa - Hà Nội.
Điện thoại: (04) 6275-7210
Chi nhánh HCM: 18 Trà Khúc, P2, Quận Tân Bình, TP.HCM

ngocfotech
31-01-2012, 14:48
Canon dùng tốt bạn à. Nếu có tiền thì làm con HP là ok . Ở HN thì pm mình báo giá cho còn hcm thì thôi

itdattovuahung
31-01-2012, 15:16
canon cũng ổn đó bạn .

bên mình đại lý của canon việt nam