PDA

View Full Version : Redycle BIn cua minh bi gi rui!!!!....

nickshock
20-12-2004, 20:44
Minh xoa het data rui ma no van trong trang thai FULL, minh khong the xoa them du lieu gi nua, cu moi lan xoa gi la may lai treo,
minh nghi no bi loi HDH, kong bit phai khong nua, ban nao co phan mem sua loi HDH thi chi minh nha

mitavn
20-12-2004, 21:01
Xóa hết mà nó vẫn full, chuyện thường ngày !
Nguyên nhân : icon cache của máy em không được làm tươi thôi. Nên không cập nhật cái hình Rycycle bin "rỗng" lên được.
Cách khắc phục : chẳng cần làm gì cả ! vì nó có hại chi mô, còn muốn nó trở lại như ngày xưa yêu quấu thì log off ! ko được nữa (nặng nha) thì Restart, còn.... không được nữa thì post tiếp anh chỉ thêm cho
Chúc thành công

anh_dang_co_don
20-12-2004, 21:25
Pác nhấn chuột phải vô màn hình nền rồi chọn dòng "properties" sau đó pác chọn tab "destop" rùi pác nhấn vào "Customize destop..." rồi pác chọn "restore default" để nó khôi phục lại tất cả các mặc định của pác, hoặc pác thử quét virus bằng phiên bản mới nhất thử xem. Còn chữa lỗi Win thì pác dùng NU trong bộ Norton System Works có bán tại tất cả cửa hàng CD-ROM thì nó sẽ chữa lỗi hệ thống giùm cho pác

nickshock
21-12-2004, 01:57
trui, nhung cach cua cac anh em da thu het rui ma van khong duoc nen moi post bai len dien dan, cache cua em khong nhung tuoi ma con ngon nua, em don may hang ngay voi Ace Utilitices do

may em khong phai vande ve hinh anh dau, vi em khong xoa duoc cai gi nua, moi lan xoa la treo may, em noi rui ma