PDA

View Full Version : sao trang ftp.members.lycos.co.uk ko login vao duoc

dzung
10-11-2002, 22:38
sao trang ftp.members.lycos.co.uk ko login vao duoc .Ai tung bi thi giup minh voi .Thanks

LoNeLy NiGhT
10-11-2002, 22:57
minh vẫn vô bình thường mà, nhưng trang này bị lỗi nhiều quá, upload file chả được nữa

tulipden
12-11-2002, 11:36
Tôi cũng không vào được

Holylight
14-11-2002, 16:43
tui cũng chả vào bằng FTP được vào = login trên web của nó thì lại được .. thế mới tức

tulipden
16-11-2002, 18:33
Chắc nó đang sửa cái bảo mật gì đó. Mình login vào thì nó báo access denied.

ddm01
17-11-2002, 06:42
tôi la người mới của diễn ddàn này.
Có ai biết địa chỉ truy cập ftp cua coolfreepages là gi không. Tôi khong the connect vao duoc .

Chỉ cho tôi cách install forum loai phpbb2 o tripod.co.uk. Tôi không biết tại sao không the install ddược. Đã upload dùng ftp nhưng mà lại install không ddược. cam on nhieu nhe .:cool:

Holylight
22-11-2002, 00:01
truy cập ftp của coolfreepages thì như sau chẳng hạn bạn reg subdomain là ddth và đuôi của nó là coolfreepages.com thì địa chỉ host để upload ftp là ddth.coolfreepages.com ( iwebland.com thì cũng tương tự )

ddm01
22-11-2002, 15:25
Xin hỏi các bạn cách setup làm sao để mọi người vào forum phải login vào mới post bài được .
Forum mình nói ở đây là phpBB2. Hiện giờ những người guest vẫn có thể post bài o forum của mình. Bạn nào biết thi giúp mình với nhé. cám ơn.:rolleyes:

Holylight
23-11-2002, 23:51
À cái đấy thì đơn giản,lúc bạn tạo forum á ... tạo mục trong Admin Control Panel á.Có cái phần per ở dưới cùng á,nếu bạn không muốn cho guest post bài thì bỏ chọn cái phần start và post đi là xong

ddm01
26-11-2002, 07:37
bạn có thể nói rõ hơn được không ? MÌnh chẳng hiểu gì cả.
Forum thì mình dã tạo ra roi. Bây gio làm thế nào để set up lại nhu vay? Minh có cần phải install lai từ dầu khong ?
À, còn nữa , tại sao mọi người ko thể register account o forum cua mình vay ? Chac la mình đã set up sai cái gì rồi. Có bạn nào biết tại sao khong ? Chỉ cho minh voi. Ở phía bottom cua forum, no có dòng chữ :"forum is locked" . MÌnh khong biet làm the nào để unlock ca. Ai biết thì giúp voi nhé.

Slump
28-02-2003, 11:59
Bài viết được gửi bởi LoNeLy NiGhT
minh vẫn vô bình thường mà, nhưng trang này bị lỗi nhiều quá, upload file chả được nữa

Cậu này chẳng hỉu cái gì cả, người ta đang nói về login ftp mà...

Ngày xưa thì phải dùng web2ftp để login vào server của lycos, nhưng hiện nay thì web2ftp cũng đang gặp vấn đề khi upload .zip file...

Còn nữa là khuyên các bạn nên dùng lycos.nl hoặc lycos.it vì host ở đó nhanh hơn (nhưng có cái khó là phải đọc tiếng Ý và tiếng Hà Lan...)