PDA

View Full Version : chỉ mình cách format máy đc ko!!!

nhatpham85
19-12-2004, 03:46
thông cảm nha,các bạn có thể ghi rõ ra từng bước đc ko? đến hết phần boot đĩa. cảm ơn nhiều nha

vien_mti
19-12-2004, 04:42
thông cảm nha,các bạn có thể ghi rõ ra từng bước đc ko? đến hết phần boot đĩa. cảm ơn nhiều nha

Bạn có thể nói rõ hơn, bạn cần làm những gì ? hoặc máy bạn bị sao không? như thế, sẽ dễ hơn cho mọi người khi muốn chỉ bạn cách format máy lại đó.

Có nhiều cách để format máy lại lắm. Nói chung, tùy theo bạn muốn làm sơ sơ hay muốn làm kỹ. Cho mình biết, bạn muốn sao, có thể mình sẽ chỉ giúp bạn được đó.

Thân,

VN.

black_nguyen
19-12-2004, 08:57
Ừ sẵn đây u ghi ra các lệnh format luôn đi?

tFX
19-12-2004, 10:03
muốn format thì dễ lắm, cho 1 cái boot cd vào (hoặc là đĩa mềm).. Chời nó khởi động zô dos, nhập vào lệnh: format c: (hoặc là d:, e: , f: tùy bạn muốn format ổ nào ). Chọn Y khi nó hỏi mình có chắc chắn muốn format không, xong, ngồi chờ nó format, hết.... :lick: :lick: :lick:

nhatpham85
19-12-2004, 11:06
format kiểu bình thường, là
bỏ đĩa mềm vào, rồi restart máy lại, nhấn F2 vào dos, rồi đơi... dến đó thì mình bí rổi.chắc cũng hơi khó để giai thích cho các bạn hiểu nua. thank nhiều nha.có gì mình sẽ hỏi lại các bạn sau

killsoft2004
19-12-2004, 11:25
Vào trang của Phạm hồng phước tìm bộ đĩa Boot của ổng về bung nén vào ổ A
Cho máy Boot từ A, khi ở dấu nhắc A:\> đánh lệnh Format <ổ đĩa cần Format> Enter
Nếu ổ đĩa cần Format là ổ đĩa chứa Win sau này thì đánh lệnh Format < ổ đĩa cần Format> /s Enter
Tui nói vậy không biết đúng không nữa, các bác xem lại dùm nhé, hì hì

VBMO
19-12-2004, 22:50
Bạn phải nói rõ là bạn đang dùng Win gì nếu 2k , Xp và sử dụng NTFS thì chỉ có thể format từ CD thôi , mà máy cái đĩa cài hầu như đều có thể cả , bạn cho đĩa boot Win vào và phải chọn cho khởi động bằng đĩa CD , sau đó thì một lúc , vấn đề là đọc kỉ các hướng dẫn trong quá trình chạy , nói chung cũng không phức tạp lắm nếu bạn chú ý và hiểu được mấy câu tiếng anh đó , có gì thắc mắc thì cứ mail cho mình ( dilangthang2001@yahoo.com) mình sẽ cố gắng giúp bạn trong khả năng của mình