PDA

View Full Version : GreenTek bảo hành hay là hành người bảo hành

giahamhoc
17-12-2004, 12:45
tôi mua máy ở GreenTek, máy không chạy tôi đem main và CPU (main ECS và CPU 1 G) đến phòng bảo hành của GreenTek, sau khi xem xét và test, nhân viên kỹ thuật bảo main bị lổi. Sau nữa tháng đi tới lui, tôi được thông báo : nhà phân phối main ECS nói main không lổi, mà CPU bị lổi. Thế là phải bảo hành CPU.

Mất thêm hơn nữa tháng nữa, tôi được phòng bảo hành GreenTek báo CPU không còn CPU để bảo hành có thể tôi sẽ được trả tiền lại. Tôi OK, và đến cửa hàng GreenTek để mua 1 con CPU khác thì cửa hàng nói hết hàng (đối với CPU socket 370). Tôi nói với NV bán hàng như thế chẳng lẽ tôi phải bỏ cái main này sao ? NV bán hàng dẫn tôi trở về phòng bảo hành và gặp tay trưởng phòng bảo hành.

Ông TP hứa sẽ giải quyết vấn nạn của tôi ... sau vài ngày tôi được thông báo CPU của tôi không được nhà phân phối bảo hành lý do bị nám. Và sẽ trả hàng lại. Với chế độ hổ trợ khách hàng, GreenTek sẽ tìm cho tôi 1 con CPU 1,2G khác với giá rất là mềm là phải bù thêm 19 USD nữa.

Các bạn ơi, giúp tớ với, trong trường hợp này tôi phải làm gì đây ???

PMT
17-12-2004, 13:29
Vớ vẩn. Đòi tiền lại đi, bảo nó không có CPU thì trả tiền lại. Chứ giá Cel 1,2 giờ 35$ mà phải bù tới 12$ thì đúng là bị dụ rồi. Bắt nó trả lại cỡ 450K rồi cầm tiền đó chạy qua Hợp Nhất mua lại con Cel 1,2 mới tinh BH 3 năm. Và cuối cùng là đừng bao giờ mua đồ ở Greentek nữa (cả Titan, Hoàn Long luôn).

giahamhoc
17-12-2004, 13:55
Cám ơn PMT, mình mua con Cel 1G lúc đó giá 37USD, mà bi giờ nó bảo phải bù thêm 19USD nghĩa là bây giờ nó chỉ trả cho mình 20USD thôi sao ?

enter the matrix
18-12-2004, 19:51
Pó tay, sao bác ko ra Nguyễn Hòang mà mua ??? Chứ Greentek hay Bluetek cũng dởm như nhau, làm ăn ko nghiêm túc gì cả ..... bảo hành linh tinh :D

mitavn
18-12-2004, 20:03
Tôi thấy chỗ nào cũng vậy thôi á, cái chuyện hậu mãi cho khách hàng ở VN vô cùng nhiêu khê, MS đáng ghét là thế mà còn tặng không windows cho ai nhỡ mua hàng giả, còn VN thì tìm đỏ mắt không thấy đâu.

C++
18-12-2004, 20:15
Đỡ hơn hồi trước đệ mua của GreenTek con Modem Dialup, mới đầu thì nó nói là con Vibird xịn hơn mấy con rẽ rẽ khác nên đệ mua về nhà, mua về thì nó không chạy (xài Win 2000) khi mang ra cho no' test thì chạy (nó xài Win Xp) mấy thằng khốn còn nói bóng nói gió "tiền nào của nấy" đúng là vậy nhưng khi mua về thì nó "im re", không lẽ cái đó là đồ cho không nên nó ko thèm chạy ?, đệ lay hoay với con Modem dó khoảng 1 tháng ròng (mang lên cho nó test rồi mang về vẫn cứ "im re") mà mấy thằng đó cũng ngu nữa chỉ tại vì Driver cho Win 200 của con Modem bị hư thôi, sau đó đệ cài Win Xp thì ok, xài tới giờ nhớ lại mà ngán ngẩm GreenTek, tới nỗi HeadPhone cũng hổng dám mua của nó nữa

mitavn
18-12-2004, 20:18
Có thật thế không bác, thế thì em phải cho nó lên tuoitre mới được, đâu thể làm ăn kỳ vậy, mà bác nói thật không đó hay bác chỉ hù bọn "em"

planet-save
18-12-2004, 21:34
@PMT
chạy qua Hợp Nhất mua lại con Cel 1,2 mới tinh BH 3 năm. Và cuối cùng là đừng bao giờ mua đồ ở Greentek nữa (cả Titan, Hoàn Long luôn).

Hợp Nhất = Titan = Hoàn Long

rangkuk
18-12-2004, 22:14
dung vay do chung no ban deu lam dung mua nhat la thang hoan long con pv thi bay gio toi dang gap rac roi vi tui no ban o cung cung khong con moi nhu 100% ma tui no noi toi da tra lai duoc nhung bi tui ky thuat noi tum lum..............
con bao hanh thi tui bi mot vo main giga bi chay chip ma tui no bao hanh toi gan hai thang va con noi nhung dieu khong hay nua chu .............the moi dau chu

PMT
18-12-2004, 23:52
@PMT
chạy qua Hợp Nhất mua lại con Cel 1,2 mới tinh BH 3 năm. Và cuối cùng là đừng bao giờ mua đồ ở Greentek nữa (cả Titan, Hoàn Long luôn).

Bạn nói vậy tôi không đồng ý. Thằng bạn tôi mua cái card màn hình ở Hợp Nhất. Khi bị hỏng đem đi BH. Do card đó hết hàng và thuộc loại BH nhanh, nó được hoàn lại tiền (~85%). Nếu là Hoàn Long hay Titan tôi tin chắc không bao giờ có chuyện như thế. Dĩ nhiên, nếu bạn có chứng cứ nào thì có thể đưa lên. Tôi trước nay vẫn mua ở PVũ, tuy nhiên sau vụ kia thì chuộng HN hơn.

giahamhoc
19-12-2004, 00:01
hình như mí bác ai cũng có ngậm ngùi đau xót cái vụ bảo hành này, nhưng mà chẳng lẽ những người xử dụng pc đành phải chịu đựng cái nổi đau ấm ức này mãi sao ? chúng ta phải làm mấy cái vụ này thành vấn đề để cái tụi buôn gian bán lận này chừa cái thói coi thường khách hàng, những người nuôi mập bọn nó đi chứ ... ??!! Ức nhất là bọn chúng coi như mình không biết con mẹ gì hết muốn nói sao thì phải chịu như vậy sao ???
bác MITAVN có thể đem cái vụ nầy lên báo Tuổi Trẻ được sao ?? Thế thì mình phải bắt đầu như thế nào nhỉ ?

PMT
19-12-2004, 09:38
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân bác ơi. Box này có cái sticky dài thoòng kể tội bọn chúng thế mà bác không chịu đọc trước khi mua. Ai mà đã đọc qua thì dĩ nhiên phải biết tránh bọn chúng thật xa rồi. Greentek là anh em với Nguyễn Hoàng, mà thằng NH thì ai không biết. Tìm khắp cả nước ngoài bọn nó ra còn ai bán đồ Vibird đâu. Ai mà lỡ mua đồ này về thì... Vậy mà giờ nó còn dám bán cả máy bộ Vibird cơ đấy.

mitavn
19-12-2004, 09:48
Seo lại không chớ nhểy, anh trai của Mita là phóng viên TT mà lị !
Nhưng phải suy xét cho kỹ, tại vì Mita chán cái cảnh hậu mãi kinh hoàng ở VN quá, hic, đi đâu cũng nghe than thở hết, bởi vậy biết đời nào VN mới khá lên nổi, nước ngoài nó vào nghe dân VN còn than thía, huống hồ chi nó, vậy thì ai dám hợp tác nữa chứ.

subasa2001
19-12-2004, 10:04
Theo tớ, chỉ có FPT là nhất. Mọi thứ đều OK. Bảo hành good. Nói chung nên chơi với thằng to. Không nên chơi với mấy thằng bé tí xíu.

mitavn
19-12-2004, 10:10
Thía nào là to vậy bác !
Chẳng lẽ mua con chuột cũng phải chạy lên FPT mua hả, ở đâu, bảo hành chỗ nào. MÀ FPT nó bán lẻ cho bác mới lạ à, nếu có bác mua dùm Mita 2M dây cáp link đi, Mita trả cho bác mỗi mét là 50k

giahamhoc
21-12-2004, 11:28
Các bạn ơi sao toàn bộ dân IT mình bị bọn mua gian bán lận này hành hạ mà mình chỉ biết than phiền rồi chịu thôi sao ? Phải làm điều gì đi chớ ... đâu có thể để bọn chúng vừa bỏ tiền vào túi, vừa chưởi mình là ngu ...

Các bạn ơi mình phải điều gì để chuyển biến tình hình này đi ... tôi cảm thấy cũng giống như cái trường hợp mà bọn Tiến sĩ, thạc sĩ gì đó tỏ ra ta đây là thầy thiên hạ mà cái phần mềm iCMS là đồ copy cũng không phân biệt được mà cho là trí tuệ Việt Nam. Khi lật tẩy ra thì chất xám mà cũng bị dõm nữa thì ... làm sao mà sống còn với ai đây. Nay cái bọn mua bán này nó hành hạ cư dân IT bao lâu nay rồi mà chúng ta vẫn chỉ biết than van rên rĩ ... chưởi bới ... rồi đành phải chịu vậy thôi sao ???

Bác MitaVN, bác có ông anh làm PV báo Tuổi Trẻ hả, hỏi ông ấy xem có mặn mà mấy cái vụ mua bán máy tính mà bảo hành như là hành người bảo hành này không dậy. Chắc ổng là dân phóng viên sẽ có cao kiến gì hơn không ?

Tớ đây cảm thấy thật sự bức xúc trước cái vấn nạn mà mình bỏ tiền túi ra mà không được xài như ý .... đã vậy còn bảo là mình hơi bị ngu nữa chứ ....

Bác có kinh nghiệm né mấy cái chổ này thì còn .... kinh nghiệm né bao nhiêu chỗ nữa không ? cái giá mà trả cho mấy cái kinh nghiệm của bác là bao nhiêu rồi ?

planet-save
21-12-2004, 14:29
Bạn nói vậy tôi không đồng ý. Thằng bạn tôi mua cái card màn hình ở Hợp Nhất. Khi bị hỏng đem đi BH. Do card đó hết hàng và thuộc loại BH nhanh, nó được hoàn lại tiền (~85%). Nếu là Hoàn Long hay Titan tôi tin chắc không bao giờ có chuyện như thế. Dĩ nhiên, nếu bạn có chứng cứ nào thì có thể đưa lên. Tôi trước nay vẫn mua ở PVũ, tuy nhiên sau vụ kia thì chuộng HN hơn.

Sao chỉ có 85%, 15% bạn phải chjiu cho cái gì?????????????
Tôi mua cái Card TV của ASUS ở Nova, về sử dụng thì khi xem TV ko có tiếng, tôi lười đi BH, 6 ngày sau mới đi, họ chỉ gắn Card vào ko thấy tiếng và làm thủ tục cho tôi lấy lại 100% kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!(lúc đó cũng bất ngờ luôn đó, ko ngờ nó hoàn 100% chứ ko bắt đổi cái #)

Bạn nhìn vào bảng báo giá của 3 cái tiệm này xem, biết liền.

PMT
21-12-2004, 21:00
Sao chỉ có 85%, 15% bạn phải chjiu cho cái gì?????????????
Tôi mua cái Card TV của ASUS ở Nova, về sử dụng thì khi xem TV ko có tiếng, tôi lười đi BH, 6 ngày sau mới đi, họ chỉ gắn Card vào ko thấy tiếng và làm thủ tục cho tôi lấy lại 100% kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!(lúc đó cũng bất ngờ luôn đó, ko ngờ nó hoàn 100% chứ ko bắt đổi cái #)

Bạn nhìn vào bảng báo giá của 3 cái tiệm này xem, biết liền.
Thôi đi pa, mua đồ về xài 1 thời gian hỏng đem ra đòi lấy lại nguyên xi tiền á? Có mà nằm mơ. Chỉ tui tiệm nào như vậy đi.
Dĩ nhiên bạn cho rằng 3 thằng này là 1 thì cũng được, tuy nhiên theo ý kiến của số đông thì trước nay chỉ có 2 thằng kia thôi. Hợp Nhất vẫn ít bị chửi hơn rất nhiều.

giahamhoc
21-12-2004, 21:29
bác PMT ơi, đâu phải ai cũng có diễm phúc được tiếp cận internet đâu ... thằng già như tớ cũng mới biết mí cái forum này vài bửa nay thôi đâu có biết thế giới internet nhiều gì đâu mà bảo không tham quan qua st... gì gì đó ... mà những người như tui trở thành nạn nhân của bọn mua bán gian lận đó còn nhiều lắm đó mấy bạn ơi ...

Nói chung mình nghỉ nếu các bạn có một giải pháp nào hữu hiệu hơn để những kẽ lù khù ngu ngơ như tớ đở thiệt hại thì quả là quá hay ...

bác PMT ơi, đâu phải ai cũng có diễm phúc được tiếp cận internet đâu ... thằng già như tớ cũng mới biết mí cái forum này vài bửa nay thôi đâu có biết thế giới internet nhiều gì đâu mà bảo không tham quan qua st... gì gì đó ... mà những người như tui trở thành nạn nhân của bọn mua bán gian lận đó còn nhiều lắm đó mấy bạn ơi ...

Nói chung mình nghỉ nếu các bạn có một giải pháp nào hữu hiệu hơn để những kẽ lù khù ngu ngơ như tớ đở thiệt hại thì quả là quá hay ...

planet-save
23-12-2004, 13:57
NOVA, 9 Ton That Tung, thu di

mathiencusi
23-12-2004, 14:09
NOVA, 9 Ton That Tung, thu di

ha ha ha bọ NOva toàn bán hàng lỏm

ở 4 rum này tui có 2 người bạn mua RAM đã dính đạn

nguyentrung mua cây RAM 256 kingmax hàng giả cas 3 ( ha ha mới thấy cây kingmax cas 3 luôn :lick: không có chip xanh )
nomadic_boy : mua 1 cây Vdata cũng là hàng giả thực tế là rAM noname chứ chả phải Vdata quái gì :lick: :lick:

tóm lại tránh xa Nova
me : mua main + CPU+ RAM + TV box toàn ở Hợp NHất cả USB nữa chứ chưa BH cái nào xài khoảng 1 năm rồi

Tên nào nói bản báo giá hợp NHất giống Hoàng Lông , Nguyên Hoàng dzợ :lick: cói coi thằng Lông với thằng Nguyễn Hoàng có bán AMD không rồi nói nhá :lick: :lick:

No Mercy
23-12-2004, 15:56
@PMT

Sai, Hoàn Long = Titan = All in 1 = Không gian ảo = Siêu nhân.
Hợp Nhất = Allison = Digitworld != Hoàn Long.
Chuyện giá giống nhau là bình thừơng, cạnh tranh mà :) . Hợp Nhất làm ăn khá tốt, mình là dân hardware, ít mua đồ ngoài cửa hàng nhưng nếu mua thì mình chỉ mua tại Hợp Nhất hoặc Thiên Phúc.

invisible_
24-12-2004, 00:58
Trời, vào đây toàn thấy các bác trong TP HCM bàn tán sôi nổi, còn ngoài HN này thì ra sao nhỉ? Mấy năm gần đây Trần Anh có vẻ nổi lên vì giá rẻ, và rất mạnh mồm quảng cáo về dịch vụ hậu mãi, bản thân tôi cũng đã mua vài cái lẻ tẻ ở đó và chưa hỏng cái nào nên cũng chưa biết dịch vụ hậu mãi của nó có tốt thực sự như vậy không? Mọi người ở Hà Nội đi đâu cả rồi, tham gia đi chứ nhỉ.

Hans Voralberg
24-12-2004, 02:00
Nghe nói ở HN chẳng có chỗ nào đáng than phiền, ở HN mới mua co mấy chỗ như Mai Hoàng, LinhVNDY, Hải Thiên thì bảo hành ok, ko có vấn đề gì.

nmthuan
24-12-2004, 04:45
Mua đồ ở Hợp Nhất là ok nhất, tôi cũng đồng ý chuyện này....sau vài lần bảo hành thì thấy rằng mấy thằng kia thua xa Hợp Nhất. :) với lại mua đồ của nó cũng thoải mái...test vô tư. Giá cả cũng ngang ngửa với mấy thằng kia thôi.

Ở Hợp Nhất có em xinh lắm....tui bị hớp hồn gòi...nhưng mà hình như hơn tuổi thì phải...mặt nhìn già hơn mặt tui...hêhêhê.....

PMT
24-12-2004, 08:50
Tên nào nói bản báo giá hợp NHất giống Hoàng Lông , Nguyên Hoàng dzợ :lick: cói coi thằng Lông với thằng Nguyễn Hoàng có bán AMD không rồi nói nhá :lick: :lick:
Cám ơn đã chỉ giáo. Tui từ lâu lắm lắm lắm rồi không còn coi qua bảng giá của HL với NH nên nghe người ta bảo giống thì cứ ngỡ nó giống thật.

mathiencusi
24-12-2004, 20:32
Một điều tui khoái Hợp Nhất là hàng của nó ghi xuất xứ rất rỏ ràng : made in TW , China , malay đều có ghi rõ :D......

mitavn
24-12-2004, 20:39
Vậy hả, có thiệt thì nói cho anh em người ta vào mua đó nha, mita đã ngán tận cổ cái cò mồi này rồi
Nói túm lại (dù đau lòng),người kinh doanh ở VN còn thiếu một cái "lương tâm", chắc lương tháng chen vào hết chỗ cho lương tâm!

babylearnit
24-12-2004, 21:06
Quote: mitavn
người kinh doanh ở VN còn thiếu một cái "lương tâm"
Thiếu hay không có hả mita!!
Tụi mình biết về máy, có khả năng sữa khi máy hư vậy mà "đã bảo là bị hành"-> còn nhiều người ko biết thì tội nghiệp cho họ thật!!
-----
Một lon sữa,một lon đồ hộp bị hư -> kiện ra cục quản lý người tiêu dùng!!
Một thiết bị, một cái máy vài triệu đồng -> hư thì chẳng có gì!
Mình nghĩ sao ko có luật bảo vệ người SD thiết bị điện tử,máy vi tính như chúng ta nhỉ! hay có mà mình ko biết!! Hay dân trí mình còn kém kiểu "xài cẩn thận,đồ máy tính dễ hư lắm"
Ko lẽ ko ảnh hưởng đến sức khỏe,sinh mạng người tiêu dùng thì ko cần khiếu kiện sao!!!

Hans Voralberg
24-12-2004, 23:34
Nói thiệt chứ xạo pa làm gì, trước giờ ít khi ra tiệm mua, nhưng đã ra thì chỉ mua ở Hợp Nhất.

cutilam
24-12-2004, 23:48
Sao các bác không qua T&H mua? Nó hơi mắc một chút nhưng tui thấy bảo hành khá tử tế!

invisible_
24-12-2004, 23:48
Hợp Nhất trong đó có trang web không vậy các bác, nếu có cho tui cái địa chỉ, tui xem qua giá cả trong nam cái, ngoài này thì bảo hành không phải ở đâu cũng tốt đâu, có những nơi người này bảo tốt thì người khác lại bảo không tốt.
Tui đã từng bảo hành một cái CD LG 52x ở Vĩnh Xuân (cũng thuộc loại một trong những ông lớn ngoài này), ổ bị triệu chứng là kêu như đưa võng, và kén đĩa, bảo hành xong (mất một tuần) về dùng được đúng một tháng, vừa hết thời hạn bảo hành thì nó lại kêu và kén đĩa y như cũ. Lại đem ra đó sửa, lần này mất 50k và đợi 3 ngày, thì về chạy tiếp đến nay là được một năm rồi mà vẫn tít, các bác có biết là hai lần sửa khác gì nhau không??

burgboy1204
25-12-2004, 15:29
Chuyện BH thì từ xưa đến nay đều thế thôi. Có kêu thì chỉ có gặp thẳng người có quyền cao nhất của CTy ---> mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn

maskim
26-12-2004, 19:12
HL-Nova-HopNhat đều đã mua qua ->ko đâu bằng HN cả.Ở đó có 1 anh đẹp chai hơi íu tin học nhưng nói chuyện dễ thương,chỉ dẫn khách hàng tận tìn.Hôm bữa mua 1 con UPS ổng vác ra tận xe(nặng lắm anh xách cho)->gut gut

nmthuan
26-12-2004, 19:18
Hahahahaha....cái thằng cha đó tôi quen...mặt sữa không...hahahha...nhưng you là girl hay boy vậy? Seo khen thằng cha đó thế, chắc bữa nào lên chọc quá....hahahaha...

mitavn
26-12-2004, 19:36
bó tay mấy người này, mua hàng mà bị nam nhân kế thế kia thì sau này có nước ôm hận thôi

nmthuan
26-12-2004, 19:39
hahahha....làm gì có...công ty của tui hay mua đồ ở Hợp Nhất nên quen thôi....chứ chỉ mê cái em xinh xinh ở đó mà thôi. :))

bizi
26-12-2004, 19:43
lên PV cho mấy pa chết cả bọn =))
lúc mua thì nó để mấy em trẻ trung dễ thương ra giới thiệu hành
lúc bảo hành gặp bà sồn sồn mới thấy nhức lỗ tai, và mỏi miệng nữa... lol

mitavn
26-12-2004, 19:49
ha ha , không ngờ có cả chiêu này nữa chứ, các bạn cứ thảo luận tiếp nha, mita đang tổng hợp thông tin, và sẽ làm một topic mới tập trung mọi vấn đề về bảo hành hay hành người bảo hành ở VN và sẽ cho nó hiện diện lên một tờ báo của vn.
Nhưng bi giờ phải học thi rồi, mong các bạn duy trì nó cho đến lúc mita đủ thời gian và chứng cứ.
-----------------------------------------
Hãy nói sự thật nha các bạn thân mến

PMT
26-12-2004, 22:52
Vì con mụ béo này mà tui ghét PV hơn Nova. Nó BH mà làm như bố thí ân huệ cho mình á, nói thấy ghét.

alan
27-12-2004, 00:30
HL-Nova-HopNhat đều đã mua qua ->ko đâu bằng HN cả.Ở đó có 1 anh đẹp chai hơi íu tin học nhưng nói chuyện dễ thương,chỉ dẫn khách hàng tận tìn.Hôm bữa mua 1 con UPS ổng vác ra tận xe(nặng lắm anh xách cho)->gut gut
tui cũng khoái thằng cha đầu đinh này bán hàng lắm à.Mặc dù trình độ về hardware hơi có hạn :) nhưng bán hàng thì quá tốt,chỉ bảo tận tình.Hôm bữa đi với thằng bạn mua 1 cái mobo,trong tờ quảng cáo của nó thiếu 1 cái thông tin,hỏi nó,nó kô biết,nó chạy vô,lên net tìm,in ngay ra cái trang spec của cái mobo đó.Cũng khá chuyên nghiệp đó chứ :)

zeroman
06-01-2005, 09:31
nhảm nhí, đã bảo "giá rất mềm" mà còn phải "bù thêm 19$"
Bù cái búa á ! Làm gì có chuyện như vậy, bạn đã mất ròng rã cả tháng trời chạy tới lui, nhiu đó thôi cũng gần bằng số tiền này rùi, ở đó mà bù thêm, còn phia á !!!
(mấy cái này, bạn nên đăng lên báo LBVMT xem sao !!!)

honeyknife
06-01-2005, 11:46
Tui đây cũng từng là nạn nhân của Greentek đây, cũng lâu lắm rồi hồi đó hay lấy đò của Greentek ráp máy cho khách, hôm đó con CPU bị sao đó không nên, mình mang ra đổi thì nhân viên nói là lấy hàng về nhà ráp là phải để lại bảo hành, trong khi đó mới mua buổi sáng chiều là đem lại liền, khi đưa CPU cho phòng kỹ thuật kiểm tra thì ở đó bóc con tem bảo hành ra, chờ máy tiếng đồng hồ thì được gọi lên trên phòng lầu một.
Các bạn thấy có tức không khi người ở trên đó nói tem bảo hành bị rách không bảo hành, khi nói lại thì liên lạc với phía dưới thì mới chịu để hàng lại. Theo quy định thì hàng mới mua trong 1 tuần trở lại thì đổi hàng mới liền, mình để đó bảo hành 2 tuần sau mới lấy được xem có tức không cơ chứ. thế là phải bỏ 56 USD ra mua con CPU mới ráp cho khách ở tỉnh đang chờ lấy máy. Từ đó mình bye Greetek luôn. hàng Vibird mình sợ lắm không bao giờ mua thương hiệu đó cả.

tunghnt
27-12-2006, 09:06
Hợp Nhất trong đó có trang web không vậy các bác, nếu có cho tui cái địa chỉ, tui xem qua giá cả trong nam cái
http://www.xshop.com.vn cái này là site của HOPNHAT

PMT
27-12-2006, 15:30
Chời ơi, một nhà khảo cổ vĩ đại.

tunghnt
28-12-2006, 08:39
Chời ơi, một nhà khảo cổ vĩ đại.

site vẫn có giá cập nhật mỗi ngày, miễn giá không sai là được "gồi".
http://www.ictplaza.com.vn/ http://www.ictforwarding.com.vn/ site khác của HOPNHAT, giá đều giống nhau, đều thay đổi mỗi ngày.

codontinhdoi
02-01-2007, 16:56
bữa mua máy của thằng TiTan, mua 4 cái máy, nó đem tới tận nhà, do không kiễm tra kỹ, nên lúc cài lại máy thì thiếu 2 đĩa driver ( 4 máy chỉ thiếu 2 đĩa ), nên đòi nó thì nó bảo mình không chịu kiễm tra hàng làm chi. nên đây khiếu nại cái gì ( dù lúc tôi nói, có thể do tui làm mất, tôi giờ muốn xin lại hoặc chép đĩa chứ không có chửi bới gì nó ). Rùi nó bảo tui ra kho xin đĩa Driver để đưa nó chép. Wa bên kho thì nó nói chỉ có đĩa driver main, còn đĩa driver card màn hình hết hàng, tôi hỏi vậy thì làm sao tôi cài máy, thì nó nói là chuyện của tôi, nó không cần biết. Wa lại phòng kỹ thuật hết bị con nhỏ nhân viên xé hóa đơn mua hàng, lại bị thằng mập trong phòng kỹ thuật đòi tiền chép đĩa 5000 đồng nữa chứ.
Tức wá, tôi về kể với anh tôi, anh tôi lên trên đó chửi một hồi, nó mới chịu vào kho lưu trữ lấy đĩa driver card màn hình để chép miễn phí cho tôi
=> Khi mua hàng hoặc khi đi bảo hành , không nên hiền, càng hiền càng bị ăn hiếp, tốt nhất cứ chửi lớn hơn, kêu thằng trưởng phòng ra nói chuyện, đừng nói chuyện với lũ cóc nhái mà bực mình.

trieudoahong
06-01-2007, 00:25
Ùh đúng đó. tụi nó xạo lắm. chỉ giỏi hù mấy người yếu tin học.
hôm bữa tự tui làm hư con ce 1.8 mang PV bảo hành. chờ mãi tui hối tụi nó cuối cùng tụi nó bảo bù 7 đô lấy con ce 2.4/533. Tui thấy cũng được nên ok. Nói chung cũng tạm được.
Từ xưa tới nay tui ngán nhất là tụi nguyễn hoàng. dễ ghét.

kaizvn
27-12-2007, 19:24
vừa mua máy được chưa tới 2 tuần em phải vác con CPU lên lại trên đó, may là bị hư nguồn. Mà không biết thằng bảo hành nó tính làm gì con CPU của em hay sao ấy, em nói nó ghi lại số liệu CPU nó bảo là " chỉ thay nguồn ko đựng tới CPU". Nói với các pác chứ em cũng lo lắm. Mấy hôm nay ko có máy trong khi việc thì nhiều lo việc trễ thì ít mà lo bị luộc thì nhiều....

laitang
27-12-2007, 22:34
Tôi mua đồ ráp máy nhiều năm nay, từng mua HN, NH, PV, TT. Chỉ xin kể vài chuyện của mình cho các bạn.
- Một lần mua đồ ở HN, được tặng một chuột quang không bảo hành. Đem về cắm vô không chạy. bữa sau là chủ nhật không đi đâu. Thứ hai đi làm ghé qua HN nói vài câu họ đổi cho cái khác xài tới giờ gần năm rồi.
- Lần khác, mua fan PC cooler, HN không có hàng biểu chờ một chút, nó chạy đi đâu lấy về một cái, vì hơi trễ nên không coi kỹ. Về nhà mở ra xem tờ hướng dẫn lắp ráp thấy thiếu 4 cái chốt để gắn vào main. Hôm sau đem ra nói vài câu,họ biểu không còn hàng trả tiền lại, tôi bù thêm ít lấy cái fan Gigabyte (vì Giga mắc hơn) về xài ngon lành.
- Một lần cần mua chuột không dây Acrox, lên mạng coi thấy tặng kèm 4 cuc pin xạc. Ra Titan mua, bọn nó xé bao lấy mất pin. Vì biết tiếng bọn đểu này nên tớ không chịu. Nó nói hàng chỉ có vậy, không kèm pin. Tớ dắt thằng giao hàng ra tận tủ chưng đồ chỉ cho nó coi, nó còn làm bộ mở tủ lật mặt sau bao bì lên nằm chình ình 4 cục pin phía dưới lúc đó mới chịu thua.
- Lần nữa ra Titan gặp tận mắt thấy có một cô bé mua Router ADSL, thằng giao hàng mở hộp đựng, lấy cái filter đút túi rồi mới đưa cái hộp cho khách. Vì đang bận check hàng của mình nên không tiện nói.
Tuy nhiên HN cũng chẳng phải là thiên đường, chỉ có điều là nó ít tồi nhất so với bọn kia thôi.

kickot151
27-12-2007, 22:44
bảo hành = bảo ( bảo gì làm đó) + hành ( hành hạ )

doidao
28-12-2007, 02:44
_ Dzậy nếu mua hàng ở đâu lên trang web công ty, kiếm số điện thoại mấy ông làm từ chức trưởng phòng trở lên đó, giám đốc càng tốt. Rồi mua hàng,cứ để cho mấy thằng mất dạy nào thích ăn bẩn thì...để nó ăn. Nhìn tên nó, trước khi thanh toán tiền gọi điện lên cấp trên của nó nói chuyện. Cho nó mất việc mịa nó luôn đi.

hoang trieu
28-12-2007, 20:44
giờ ngồi mà rên thì được gì, hên sui thôi. cố nhịn mà nuốt bà con ơi. nói đến cái bọn bảo hành thì nói cả ngày khồn hết chuyện. chuyện thế gian đó mà.

mrlight
28-12-2007, 21:20
mình thì mua mỗi cái card màn hình ở TT sài dc dăm bữa thì nó bị die thía là do bận công việc nên đưa cho thằng bạn lên bảo hành dùm, sau khi đi đổi về thì nghe thằng bạn nó bảo máy thằng nv ở đó lôi 1 đóng card ra thử đi thử lại cả 3 hay 4 lần gì đó thấy card lên hình là rút cái bụp ra giao cho nó luôn nó chưa kịp thấy như thế nào. Đem về thì chạy dc 1 lúc thì bị xước hình bực mình hai thằng hôm sau lại mò lên bảo hành thì nó nhìn thấy mặt thằng bạn mình hôm wa nhớ là đổi ba bốn lần card nó bảo là hết hàng đợi 2 hay 3 ngày gì đó. sau đó lần thứ 3 mình đi 1 mình lúc test hàng thì nó đem cái card màn hình ra test, vừa thấy card màn hình lên thì nó tắt cái bụp rùi rút card ra trả mình bảo cảd còn chạy dc mặc dù lúc tét mình đã nó là card chạy 1 lúc nó là xước hình. Tức wa' đứng chửi luôn thía là nó kêu wa' phòng số 1 hay 2 gì đó kiểm tra đem wa thì thằng nv chỉ hỏi thôi rùi ghi hỏng vào kêu mình đem wa đổi, way trở về phòng đổi hàng đứng đợi nó lui 1 đống card ra thử thấy nản luôn cuối cùng cũng dc 1 cái gọi là tạm ổn đem sài. Hix lát về chạy thì đôi lúc chạy bị chập chờn bực cả mình nhưng có chạy dc là hên rùi thấy ớn đi bảo hành bên TT luôn

doidao
28-12-2007, 22:27
_ ha ha, dzậy hóa ra bảo hành là đi tìm đại một cái thiết bị nào bị vứt trong cái bao thiết bị cũ của trung tâm, mà còn xài được chút chút rồi đem đi đổi cho người ta. Rồi hôm sau, có ông nào đó nữa bị hư cái card VGA đem tới bảo hành, thằng nv này lại lôi típ cái đóng rác VGA của trung tâm ra, và may sao cái VGA của mrlight khá ổn hơn so với cái VGA của ông khách hôm nay nên nó đổi cho ông khách cái VGA của mrlight. Cứ xoay quần như vậy, chẳng qua lấy cái VGA hư của ông này đổi cho cái VGA hư của ông kia. Nếu ko thấy cái nào dùng được thì nó bảo là hết hàng!

_ Hôm nào, tụi nó ăn chay thì nó mới đem mấy cái thiết bị hư này đi sửa lại. Nhưng tui nghĩ mấy thằng phụ trách nhiệm vụ bảo hành này thì dám 5 năm nó ăn chay 1 lần quá.

_ Tóm lại tụi nó bảo hành theo tiêu chuẩn "hàng hỏng kiểu A của ông này đổi lấy hàng hỏng kiểu B của ông kia về" ha ha ha... tiết kiệm cho công ty quá còn gì?