PDA

View Full Version : Tôi không biết đưa vào đâu cả , Virut Giúp mình nhé

vudatinh
16-12-2004, 11:43
Chào các anh , Nhà em vừa bị nhiễm một con virut đầu lắm , cứ 60 giây là tự nhiên shutdown máy luôn , em đã đọc nhiều bài Hướng dẫn rồi nhưng mà không ăn thua anh ạ , em cũng download ban fix lỗi rồi , download cả phần mềm diệt nữa vẫn không tìm ra được ,Các anh giúp em nhé , Mong nhận được hồi âm sớm ,

VBMO
16-12-2004, 13:20
Bạn phải nói rõ tên của virus thì mọi người ở đây mới giúp được bạn chứ và nếu như mình không nhầm thì bạn dính phải W32..... gì rồi đó , tốt nhất là ra tiệm mua lấy một cái đĩa có chương trình diệt virus từ DOS y', kinh nghiệm một lần mình cũng đã bị như bạn rồi , hay là dùng BKAV cũng được nó diệt cũng được nhưng không bằng NAV , bạn thử xem nhé , nếu không được thì còn các bác khác sẽ giúp đỡ bạn sau

super_computer
16-12-2004, 13:59
Bạn bị nhiễm virus Sasser rồi đó.Hãy ra tiệm mua ngay đĩa NAV 2005 đi.
Hay la vao trang www.echip.com.vn tai về phầm mềm D32 cũng quét rất hiệu quả.

Hans Voralberg
16-12-2004, 18:15
Down Stinger về mà quét, nhẹ máy, NAV làm cái gì, chả hiểu sao giờ này có người xài NAV mới lạ chứ.

nhatpham85
17-12-2004, 16:32
đúng rồi đó: nó chính là sasser: mình nghĩ bit defener pro 8.0 là hay nhất, nhẹ vả hiệu dụng nữa. bạn có thể down từ: lambanvoimaytinh.com

mitavn
17-12-2004, 16:46
Down Stinger về mà quét, nhẹ máy, NAV làm cái gì, chả hiểu sao giờ này có người xài NAV mới lạ chứ.
Đúng đó tui chúa ghét dùng NAV, có khi tự mình xử lý, không được thì nhờ đến AntiVirus, mà tui thì chuộng câu "phòng bệnh hơn chữa bệnh" các bác à.
Còn phần mềm mà tui diệt là PCCilin <- nó giúp tui nhiều lém lém ! Bác có thể xem bài viết "Mita bị nhiễm Virus như thía nào" bên website của tui sẽ rõ, NAV giở lém ! Chỉ tổ nặng maý thôi
thân

long_tsm
17-12-2004, 23:49
Đây là lồi điển hình của blaster, sacser chỉ cần vào web microsoft lấy patch nâng cấp bảo mật máy cho 2 loại này thì yên tâm mà dùng.

Tran Kieu Anh
18-12-2004, 13:40
Các bác ơi sao em thấy thiên hạ đâu đâu người ta cũng xài NAV, sao người ta lại ko biết là nó dở nhỉ, mà mấy cái tạp chí uy tín của TG người ta cũng bầu cho NAV là sao vậy . Máy của em bây giờ dùng mỗi Bkav, ko biết nên cài thêm cái gì nhỉ ?