PDA

View Full Version : xin phần mềm học tiếng anh

nguyenduylong
16-12-2004, 06:11
có ai có cái phần mềm từ điển nào hay hay không cho mình với, mình không thích dùng mtd, từ điển nào nhanh nhanh và dễ sử dụng một chút. Nếu có thì cho luôn một số chương trình học tiếng anh càng tốt. Xin cảm ơn rất nhiều.

Hans Voralberg
16-12-2004, 06:21
Có Wordweb, search Google giùm nhé.

nguyenduylong
16-12-2004, 12:13
ai có thì có thể sent cho mình được không chứ lên wordweb tìm thì toàn từ điển anh - anh mà tui lại không có giỏi tiếng anh nên cần tìm từ điển việt anh thôi.
nguyenduylong_1986@yahoo.com

nhatpham85
17-12-2004, 16:41
bạn lên trang babylon.com coi. nhiều tự điển lắm

Tran Kieu Anh
18-12-2004, 12:35
có ai có cái phần mềm từ điển nào hay hay không cho mình với, mình không thích dùng mtd, từ điển nào nhanh nhanh và dễ sử dụng một chút. Nếu có thì cho luôn một số chương trình học tiếng anh càng tốt. Xin cảm ơn rất nhiều.
Thế thì bạn dùng English Study 4.0 luôn đi, ra ngoài hàng đĩa mua cho nhanh, có 8k thôi à .

cuocdoitoila_pc
18-12-2004, 12:42
Có bản 4.1 rồi đấy, dùng luôn cả Learn to Speak English 8.1 ấy, học rất là dễ hiểu, nhưng mà có tới 4 đĩa kia, ra ngoài hàng mà mua về. Nó phải chạy trên đĩa, tạo ổ ảo là tốt nhất

Tran Kieu Anh
18-12-2004, 13:05
Có bản 4.1 rồi đấy, dùng luôn cả Learn to Speak English 8.1 ấy, học rất là dễ hiểu, nhưng mà có tới 4 đĩa kia, ra ngoài hàng mà mua về. Nó phải chạy trên đĩa, tạo ổ ảo là tốt nhất
Learn to Speak English 8.1 chỉ có tiếng anh thôi ko có tiếng việt, mà người ta thì muốn học có từ điển Việt - Anh, tớ nghĩ dùng EngStd là tốt nhất, có cả bộ từ điển trong đó .

cuocdoitoila_pc
18-12-2004, 13:14
Tiếng anh càng tốt chứ sao, học rất dễ, đủ mọi trình độ, chả có gì cả.

Tran Kieu Anh
18-12-2004, 13:29
Hé hé ...... chơi luôn cả 2 cũng được, ngoài ra học tiếng anh theo kiểu Learn to Speak English thì còn nhiều lém, ra ngoài hàng đĩa hỏi 1 câu thì họ cho 1k chương trình, trò nào cũng nổi tiếng là dễ học do các trường ĐH nổi tiếng biên soạn . Còn học tiếng anh do người Việt viết thì mới có EngStd là tàm tạm được .

tom_and_jerry
19-12-2004, 08:12
Tui thấy mua bộ Lang Master là hay nhất có cả từ điển luôn
Hình như một bộ 11 đĩa hình ảnh đẹp lắm đọc lại chuẩn nữa không bị xung đột, không yêu cầu cấu hình cao, chương trình này có phương pháp học hay lắm, mỗi bài học, mỗi phần học là một câu chuyện hay lắm (có cả chuyện Sherlock Holmes nữa).

Tran Kieu Anh
19-12-2004, 18:05
Lang Master đâu có tiếng Việt đâu, người ta cần tiếng Việt nữa cơ mà

tom_and_jerry
19-12-2004, 20:20
Nhưng Lang Master từ dễ học lắm, mỗi từ mới đều có hình ảnh minh họa hết mà, mặc dù trong từ điển giải nghĩa bằng tiếng Anh nhưng đọc cũng dễ hiểu lắm

nguyenduylong
20-12-2004, 04:07
cám ơn các bạn nhiều, để mình thử học lang master xem, cái đó cũng hay, nhưng không biết kiếm một bộ từ điển anh việt ở đâu nhỉ? cái nào mà tra từ nó nhanh nhanh ấy.

Tran Kieu Anh
20-12-2004, 10:44
cám ơn các bạn nhiều, để mình thử học lang master xem, cái đó cũng hay, nhưng không biết kiếm một bộ từ điển anh việt ở đâu nhỉ? cái nào mà tra từ nó nhanh nhanh ấy.
Ko hiểu ý của bạn, từ điển nào tra mà chả nhanh, MTD, EngStd, JustClick n See tra đều nhanh hết mà .

nguyenduylong
22-12-2004, 20:56
ví dụ như chuột phải thì nó hiện lên nghĩa của từ đó hiện ra kể cả trong lang master. Mình dùng cái này rồi nhưng mà không biết nó tên gì và ở đâu vì bây giờ đã chuyển nhà không còn ở đó nữa. Nếu ai biết thì xin chỉ giùm với, tên cũng được mà có upload lên thì càng tốt.

tom_and_jerry
23-12-2004, 17:47
Cái chương trình đó là Just Click n' See ra ngoài tiệm bán đĩa mua thiếu gì
Chương trình này có phiên bản mới nhất hình như là 3.0
Tra từ nhanh lắm

chieutimhoanghon
25-12-2004, 14:09
cac ban oi!
co ai hoc tin cung toi ko?
nhung toi chang co bi quyet gi de hoc ca!
cac ban giup toinhe?
boi vi toi yeu tin ma!
co ai cung chung so thich voi toi thi vao email: chieutimhoanghon280783@yahoo.com

nguyenduylong
27-12-2004, 20:27
có ai cho mình hỏi cái phần mềm just click see phiên bản mới nó ở đâu nhỉ, mình tìm mãi mà không được. Có ai biết thì chỉ giùm với mình ở tp hồ chí minh. Xin cảm ơn rất nhiều.

Tran Kieu Anh
28-12-2004, 00:18
Hớ hớ, chắc bạn chả bao giờ ra tiệm đĩa rồi, tiệm nào ko có cái đó. Cứ ra bảo cho tôi mua cái đĩa có Just Click n' See phiên bản mới nhất là có hết à.

novapaul
03-01-2005, 02:41
Nói tóm lại là cái nào tốt nhất đây các bro
hay sẵn đây mình bình xem phần mềm nào hay nhất luôn đi

nguyenduylong
04-01-2005, 13:43
ai bảo là tui chưa đi tìm, chỉ được cái đoán mò. Tìm rồi, người ta không có phiên bản mới, chỉ có phiên bản cũ mà nó lại không chạy được trên win xp. không phải nói là chạy rất chậm, chạy trên win 98 thì nhanh thôi mà mình lại muốn dùng ở win xp. biết chỗ nào thì chỉ luôn chứ còn cười cái gì

mà novapaul muốn bình chọn cái gì? phần mềm học tíêng anh hay là từ điển. thôi cứ nói đến cả hai, mọi người cho ý kiến đi còn tui chẳng biết gì cả. Bao giờ có cái nào hay hay thì chôm luôn.

novapaul
06-01-2005, 00:11
Nguyễnduylong này. mình muốn bình cho phần mềm học tiếng anh , còn từ điển thì mình cảm nhận MTD Lạc việt là tốt rồi . có ai có ý kiến gì không