PDA

View Full Version : Không cài dc gì trên win xp

tamssss211
17-04-2011, 14:57
Mình ko biết co ai phá máy của mình ko hay bị virus mà mình cai bất cứ chương trình gì đều hiện lên dòng chử này
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011041710615mdi3yznmmz77171_1.jpeg

Mấy bạn biết cách sửa thì chỉ mình nha thật sự mình đả bó tay

bé_Bi_IT
17-04-2011, 17:38
test lại ổ cứng xem có ok ko
Nếu vẫn ok thì nhiều khả năng là virus, nó làm hỏng bộ cài

tamssss211
17-04-2011, 20:59
Mấy ngày trước thăng em nó vọc hư máy phải đem ra tiệm sửa và chuyên gia có cài cái gì đó gọi là phi hay phuy gi đó vào máy ( thăng em nó đọc như vậy )
Mục đích cấm cài các chương trình để tránh làm hư máy
Bạn có thể giúp mình gở cái mà chuyên gia cài vào máy dc hong bó chân rồi

ly_vina
17-04-2011, 21:10
oh vậy gỡ cái đó ra đi.à hay bạn có scan virut ko.đoi khi nó phá hỏng hết mấy cái file cài đặt đó.

tamssss211
17-04-2011, 22:14
oh vậy gỡ cái đó ra đi.à hay bạn có scan virut ko.đoi khi nó phá hỏng hết mấy cái file cài đặt đó.

Ko cài dc gì thì lấy gì để scan virus ^^ bởi vậy mới bó tay + chân = hết thuốc chửa

Hôm bị hư máy chuyên gia có cài lại win và nghe nói là cài luôn gì đó để ko cài đặc dc ứng dụng trong máy tính kể cả chạy các chương trình trước đó có sẳn trong ổ d nhưng mình cài và chạy game vẩn dc ( thần long HK,VLTK,CF ) nếu hư hoặc bị xóa gì đó các bạn chỉ mình chổ khắc phục sự cố nha
Minh đang muốn cài chương trình viết tiếng việt để chat nhưng ko dc

kiettt
17-04-2011, 22:19
Thì vấn đề bạn đã nhận ra rồi mà, bị người ta cài chương trình khoá máy, không cho cài thêm bất cứ thứ gì khác đấy thôi.

Hoặc bạn tự tay gỡ cái deep freeze đó ra, hoặc đem máy lại chỗ lần trước sửa bắt đền nó.

tamssss211
18-04-2011, 18:37
Thì vấn đề bạn đã nhận ra rồi mà, bị người ta cài chương trình khoá máy, không cho cài thêm bất cứ thứ gì khác đấy thôi.

Hoặc bạn tự tay gỡ cái deep freeze đó ra, hoặc đem máy lại chỗ lần trước sửa bắt đền nó.

Chẳng thấy bị cài con gấu với lại đem ra gở gì đó phải tốn tiền thà tìm cách gở đở tốn tụi chuyên gia nay ăn hàng ghê lắm :D

kiettt
18-04-2011, 22:47
1. "Con gấu" là gì ?
2. Bạn đã biết "tụi chuyên gia" ăn hàng ghê lắm, vậy còn mang máy ra cho chuyên gia coi làm gì, rồi bây giờ ngồi đó mà khóc lóc nghiến răng :no:

Start - Run - "appwiz.cpl" <enter> (nhập câu lệnh giữa hai dấu "" và không kèm dấu đó, enter sau khi nhập), windows sẽ cho bạn vào phần add - remove program, bạn sẽ tìm thấy application "deep freeze" trong danh sách các application đã được cài vào máy, remove nó ra.

tamssss211
19-04-2011, 18:39
1. "Con gấu" là gì ?
2. Bạn đã biết "tụi chuyên gia" ăn hàng ghê lắm, vậy còn mang máy ra cho chuyên gia coi làm gì, rồi bây giờ ngồi đó mà khóc lóc nghiến răng :no:

Start - Run - "appwiz.cpl" <enter> (nhập câu lệnh giữa hai dấu "" và không kèm dấu đó, enter sau khi nhập), windows sẽ cho bạn vào phần add - remove program, bạn sẽ tìm thấy application "deep freeze" trong danh sách các application đã được cài vào máy, remove nó ra.
1 Con gấu la phần mềm đóng băng máy tui mình gọi vui ^^
2 Tại mình chỉ em mình cách cài win nên hể bị gì là nó xách đỉa ra cài h mình dấu nó rồi vì thế mới đem ra chuyên gia nhăm ý định sợ mình la ^^
Mình có làm theo cách của bạn chẳng thấy deep freeze đâu mà thôi mình xài tạm vậy đâu hàng rồi

kiettt
19-04-2011, 20:55
Mình có làm theo cách của bạn chẳng thấy deep freeze đâu mà thôi mình xài tạm vậy đâu hàng rồi

Đã biết tự cài Win là nửa đường thành chuyên gia rồi.:punk:

Bạn làm như tôi chỉ, trước đó bạn coi lại trong máy bạn, ghi nhận những software nào bạn cần, rồi quan sát trong phần đó, cái nào bạn không biết nó để làm gì, hay còn hoài nghi ích lợi của nó, thì xoá quách nó ra khỏi hệ thống, vừa nhẹ máy vừa trạd9u77o7c bao nhiêu là xung đột.

Rủi xoá lộn cái gì mình cần thì cài lại, có sao đâu.

ly_vina
20-04-2011, 18:06
Ko cài dc gì thì lấy gì để scan virus ^^ bởi vậy mới bó tay + chân = hết thuốc chửa

sặc.bác ko hiểu ý em à.tức là bác có scan ko(trước khi bị như vậy)-->nếu có thì có thể nó phá hỏng mấy cái file setup đó rồi.