PDA

View Full Version : Làm sao loại bỏ Yahoo Messenger 6 ra khỏi StartUp list?

trungk9d
08-12-2004, 19:59
Các bạn cho tôi hỏi làm thế nào để không cho YM 6 chạy khi mới khởi động Windows.Mặc dù tôi đã xoá không cho YM khởi động cùng Win trong Run\msconfig nhưng lần sau khởi động lại nó vẫn cứ nằm trong Tray Icon,tức quá.Các bạn giúp tôi nhé.Thanks all!

thovovo
08-12-2004, 20:11
Các bạn cho tôi hỏi làm thế nào để không cho YM 6 chạy khi mới khởi động Windows.Mặc dù tôi đã xoá không cho YM khởi động cùng Win trong Run\msconfig nhưng lần sau khởi động lại nó vẫn cứ nằm trong Tray Icon,tức quá.Các bạn giúp tôi nhé.Thanks all!

Trên Yahoo Messenger (Tool bar)
Ban click > Messenger > Preferences (Ctrl+Shift+P) > General >
bạn sẽ thấy "When I Start Up my computer" thì bạn biết phải làm cái gì rồi....
sau đó nhớ <OK> và trở ra, lần sau thì hết phiền hết tức...vui vẻ nhé

trungk9d
08-12-2004, 23:44
Oh,thú vị thật.Mình dùng YM cũng lâu rồi mà chẳng bao giờ thèm vào mục này.Hôm nay được mở mang thêm,quả thật rất cảm ơn bạn.Thanks alot!

long_tsm
09-12-2004, 17:22
Cậu thử dùng phần mềm kiểm soát chương trình khởi động. Phần mềm Win Patrol lấy tại _http://www.tsmvn.com.

[oo]
09-12-2004, 19:38
zô run/regedit/hkey_user...(hay)/hkey_local_machine .. dài lắm,tứ đó tìm ra khóa run mà delete khóa yahoo đi, vậy là xong,buổi sau không xuất hiện nữa đâu.

javacafe
09-12-2004, 20:00
run/regedit HKEY_LOCAL_MACHIN/Software/Microsoft/Windows/CurrentVersion/Run và bạn chọn mục nào không cần thiết ở bên phải và xóa nó đi.

fop1985
09-12-2004, 20:12
À, nhân tiện hỏi mình muốn thay đổi font mặc định để chat thì làm cách nào?? Bản 5.5 thì đơn giản còn bản 6 này thì hổng còn thấy!! Thankss....

Ghost1982
10-12-2004, 07:54
tui tưởng xong việc rồi chớ, ai dè mọi người còn phóng tác nhiều quá xá :)

Với yêu cầu đầu tiên thì theo tôi vào Preferences của YH mess mà chỉnh sửa là chuẩn nhất. Trong đó còn nhiều phần khá hay mà mọi người nên biết, ví dụ như: tắt sound cho đỡ điếc tai, thay đổi màu của Yahoo chat, ko cho hiện mấy cái cửa sổ nhắc nhở mình mỗi khi out in, chọn size và font chữ chat mặc định, tắt bật chế độ lưu nội dung chat và tin nhắn, ẩn đi những thứ mà bạn cảm thấy ngứa mắt ....

@fop1985: ngay phía trên nơi mà bạn gõ nội dung chat có mấy cái biểu tượng đó, click vào cái chữ T để có thể chọn font,size,color cho chữ.

bachikho
10-12-2004, 10:36
làm thế nào để ngăn ko cho YM6 tự động update vậy các bác?

trungk9d
10-12-2004, 17:53
Bạn vào thư mục cài đặt của YM,tìm file YUpdater.exe (tôi không nhớ chính xác tên,vì xóa nó rồi) mà xóa,lần sau mỗi khi khởi động nó sẽ không tìm thông tin update nữa,nhanh hơn.
Còn thằng Yahoo Insider nữa,bạn login YM,vào Preferences,bỏ chọn nó đi, để nó đỡ bật lên,ngứa mắt lắm.