PDA

View Full Version : Laptop mất hết icon, không click chuột được...

taoquan_vietnam
14-04-2011, 21:29
Máy của gì em bị như thế này, e thì không rõ nên mong các anh chị giúp cho
Màn hình desktop mất hết biểu tượng, chuột thì không click được....àk...tất cả các phím không hoạt động được,....chỉ có hình nền thôi, không có start hay gì cả....
chỉ có :
Ctrl + Alt + Delete là hoạt động ....
cho em biết như vậy là sao ?
Thanks anh chị em

nampotter
14-04-2011, 21:54
Bạn kiểm tra trong thư mục desktop của user ra xem có icon nào không? Bạn ấn chuột phải vào desktop rồi chọn Show Desktop icon xem. Mình nghĩ là có ai nghịch maý bạn hoặc máy bị virus

tam_giang
15-04-2011, 05:16
.. Bạn ấn chuột phải vào desktop rồi chọn Show Desktop icon xem. ..
Hình như là bạn ấy bị: "chuột thì không click được....àk...tất cả các phím không hoạt động được"

Riêng chủ topic:

1. Boot Safemode được không ?
2. Nếu không được tìm cái đĩa boot rồi boot từ đó xem sao.

Sau khi boot, recovery chỉ là chuyện bình thường còn lại.

isecret
15-04-2011, 10:37
Màn hình desktop mất hết biểu tượng, chuột thì không click được....àk...tất cả các phím không hoạt động được,....chỉ có hình nền thôi, không có start hay gì cả....
chỉ có :
Thanks anh chị em

:D

1. right kick\arrange icons by\show desktop icons
2. di chuột về đáy màn hình-->thanh taskbar sẽ hiện lên\right kick\properties\bỏ chọn auto hide the taskbar

Ctrl + Alt + Delete vẫn hoạt động, là bạn này không dùng được chuột, phím trên desktop thôi (làm gì có gì để chọn nữa :)))

ly_vina
15-04-2011, 10:50
chỉ có :
Thanks anh chị em

chuột ko click được hay nó ko hiện ra luôn.
bác nhấn ctrl+alt+del nó ra cái bảng task manager.bác vô run và gõ : explorer.exe hoặc gõ ... (3 dấu chấm) là nó sẽ hiện hết ra thôi.
nhưng lần sau nó sẽ lại bị như vậy.cho nên bác tải cái fixAuto về và sửa lỗi trong đó.đảm bảo khỏi bệnh 100%.còn sửa như thế nào có cần em bày luôn ko

manhhung_1952000
15-04-2011, 10:54
Cài lại win đi bạn ơi!