PDA

View Full Version : Tình hình lương bổng và đãi ngộ ở VN

qtheboss
05-12-2004, 12:33
Hi all,

Mình đang ở nước ngoài và đang có ý định về VN để làm việc. Mình ko hiểu lắm về tình hình IT ở nước mình. Mấy bạn có thể cho mình vài thông tin về mức lương và ưu đãi của người làm software ở VN (v.d programmer, project manager, technical architect, CTO ...).

Tks nhiều.

Cheers,
qtheboss

sontinh2004
05-12-2004, 15:02
Day la poll trong dien dan ... khong biet co giup duoc ban khong ...

http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=42552

qtheboss
05-12-2004, 22:51
Còn proj manager hay những chức vụ quan trọng hơn thì sao nhỉ?

sontinh2004
09-12-2004, 08:06
Còn proj manager hay những chức vụ quan trọng hơn thì sao nhỉ?

Killtheboss - Tui hong biet ben VN tra bao nhieu. Hang tui lam co 3800+ nguoi. Luong cua managers thi khong biet, nhung luong binh quan cua moi nguoi la $78K mot nam.

So voi thu nhap va muc song cua nguoi dan VN, tui nghi luong cho IT ben VN cung rat cao ... PM chac cung con tuy cong ty. Killtheboss da lam PM lau chua vay? =)

tinman
09-12-2004, 08:17
http://www.vietnamworks.com/

Bạn có thể coi thữ những tuyển dụng ở đây, trong đó 1 số có đề rỏ mức lương tuyển dụng.

chanhlinh
09-12-2004, 12:20
Vào làm ở Doanh Nghiệp nhà nước đi :D
Bộ Thương mại dự báo tháng 12/2004, nhu cầu tiêu thụ nhiều mặt hàng sẽ tăng mạnh do khối lượng tiền sẽ gia tăng trên thị trường (giải ngân vốn đầu tư tăng, lương tháng 13, tiền thưởng cuối năm...) và do nhu cầu hàng hóa để khắc phục hậu quả thiên tai.

Do nguồn cung hàng hóa trên thị trường luôn đảm bảo và các biện pháp kiềm chế tốc độ tăng giá tiếp tục được thực hiện quyết liệt, dự báo chỉ số giá tiêu dùng tháng 12 chỉ tăng khoảng 0,5%-0,6%. Như vậy, chỉ số giá tiêu dùng cả năm 2004 sẽ ở mức dưới hai chữ số là có khả năng hiện thực. Bộ Thương mại ước tính, tổng mức bán lẻ hàng hóa và doanh thu dịch vụ của cả nước trong năm 2004 đạt khoảng 370.000 tỷ đồng, tăng 18,6% so với năm 2003

tandoanhchinh
17-01-2005, 20:31
thực ra bạn làm ở nước ta mặc dù lương không cao nhưng nếu bạn chứng thực được khả năng của mình thì bạn nhận được nhiều đãi ngộ mà cuộc sống so vơi dân mình sẽ trở thành người giầu
. ..> nên làm ở quê mình cũng được mà bạn làm ở bên đó cũng hay nhưng chắc chắn một diều là lương bạn sẽ thấp hon nhiều lần ở bên đó nêu bạn làm ở việt nam

hoangek
22-01-2005, 10:33
ùhm mình nghỉ rằng tandoanhchinh nói đúng đó, còn tùy mục đích của bạn, nếu muốn làm giàu ở việt nam thì hơi lâu đó, còn muốn về quê hương, sống, phục vụ thì nếu bạn có tài thì không bị thua thiệt đâu. Nhưng trong công việc còn nhiều thứ hay hơn tiền bạc -quyền lực- he he (hông phải quyền lực theo kiểu kia). Quyềb lực ở đây nói là công danh sự nghiệp. (Chà nói hơn nhiều-khô miệng quá uống nước)

yuna_admirer
23-01-2005, 02:31
Về đây nếu bạn có vốn thì nên đầu tư.

Còn nếu không thì vào làm việc ở 1 cty tương đương thôi.

Nếu bạn nhắm chừng là Junior thì có lẻ lương ở mức 300$ (cao hơn Junior nội địa). Nếu là average thì 500. Nếu là Senior thì có thể là 700-1000 :).

Nói chung mác du học thì bạn có lợi thế lúc ban đầu, nhưng từ từ lên cao thành Senior thì cũng bị cạnh tranh như ai thôi.

Lương 500 có thể sống thoải mái ở VN một mình.

traixanha
25-01-2005, 03:56
Hi all,

Mình đang ở nước ngoài và đang có ý định về VN để làm việc. Mình ko hiểu lắm về tình hình IT ở nước mình. Mấy bạn có thể cho mình vài thông tin về mức lương và ưu đãi của người làm software ở VN (v.d programmer, project manager, technical architect, CTO ...).

Tks nhiều.

Cheers,
qtheboss

Bạn ở nước náo ? nghe nói mỹ có mầy côngty có chi nhánh ở vn, nếu bạn là cong dân mỹ thì có thể apply và đươc huởng theo chế độ làm việc xa nha, nói xa nhà nhưng thực tế làm việc ngay trên que huơng mình và còn dược huởng đú chế độ hơn một employee bên mỹ ( có thể có thêm tiền nhà,tiền xe,tiền an va tiền cho con cái đi học...). Nhưng thuờng là những người có kinh nghiệm nhiều và số lượng rất hạn chế. Những người việtnam mà được tuyển về vn theo mình biết đa số ngoài 30 có người hơn 40t, lúc này còn huởng thụ gì nữa, hai mươi mấy không thấy tuyển, đang đợi muốn dài cổ :D