PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về coolfreepages ??????

1m80
08-11-2002, 19:59
Mình đã đăng kí một host miễn phì ở trang coolfreepages , Và account đã active , mình đã dùng một chương trình tương tự CUTE FTP để upload trang Web của mình lên. Và không có chuỵện gì xảy ra cho đến lúc mình truy cập vào trang WEB thì bị thông báo lỗi như sau :>The page you were trying to access was not found , or has been deleted for terms violation Bạn có thể giúp mình khác phục lỗi trên đươc không ?????? Mình đã upload trang index.html vào parent directory . Và địa chỉ của trang WEB là <a href="http://fian.coolfreepages.com">
fian.coolfreepages.com</a> Cám ơn về sự giúp đỡ !!!

LightningIII
08-11-2002, 20:06
Mình cũng vừa đăng ký xong mà không vào được, lạ thật. Mình cũng dùng CuteFTP và đã kiểm tra kỹ usename và password rồi.
Cứu Với.Cứu Với.Cứu Với.Cứu Với.Cứu Với.Cứu Với.Cứu Với.Cứu Với.

1m80
09-11-2002, 12:57
Mình đa vào được trang WEB của mình rồi , nhưng khi cài forum phpbb thì không được , và bị báo lỗi là không connect vào databass được . Mình đã khai báo database name như hướng đãn của coolfreepages , nhưng mà vẫn không được . Ai có thể giúp mình với được không ??????

1m80
09-11-2002, 20:54
Ai có thể giúp mình khai báo trong coolfreepages.com được không ??? Mình không thể nào cài được forum phpbb tren host . Camo ơn néu có ai giúp đỡ mình

LightningIII
09-11-2002, 23:26
Mình cũng vào được rồi, khỏi phiền các bạn nữa. Nhưng mình không cài forum nên không gặp vấn đề trên, he he.

LPS86
17-11-2002, 09:38
Trên coolfreepage hình như là không hỗ trợ PHP đâu bạn à:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

RuiLeonhart
17-11-2002, 09:55
Trên coolfreepage có hỗ trợ PHP và MySQL. Tôi đã cài được forums cho trường PDP. Các bạn có thể cho bạn gặp lỗi cụ thể là như thế nào không? Có thể bạn chưa CHMOD file và thư mục.

quochuy
17-11-2002, 16:14
Các bạn có thể gửi cho minh một phần mềm để upload trang mình được không, và có thể chỉ cho mình từng bước được không, vì mình là lính mới nên hiểu biết rất ít, cám ơn rất nhiều.

RuiLeonhart
18-11-2002, 21:41
Bạn có thể dùng trình FTP hỗ trợ chmod như CuteFTP để upload web hay forums của bạn. Trong quá trình, bạn gặp lỗi gì thì thông báo để mọi người cùng tháo gỡ.

nth14026
19-12-2002, 11:44
Mình cũng đăng ký 1 web free của coolfreepages rồi. Sau đó mình dùng CuteFTP để upload lên trang web của mình nhưng chỉ log vào được vài lần, các lần sau nó đều báo là phải kiểm tra lại username hay password. Mình đã kiểm tra kỹ rồi nhưng vẫn bị báo sai. Thậm chi mình đã đăng ký thêm 1 domain mới rồi nhưng vẫn bị lỗi như trên.

Mong các bạn nào biết chỉ giùm mình với.
Cám ơn nhìu !
Bye:(