PDA

View Full Version : mở bất kì chương trình nào đều thành word

dogiangbinh
12-04-2011, 11:28
Sao mình cài các loại Office vào máy mình tất cả các biểu tượng của phần mềm ứng dụng khác nó đều hiện là Word hết mà click vào nó chạy thành word luôn. Bà con có cách nào khắc phục ko hộ mình với. Xin cám ơn!

tam_giang
12-04-2011, 11:50
>> Sao mình cài các loại Office vào máy mình
1. Các loại Office là những loại nào ?
2. Bản bạn mua hay lấy từ đâu ?

HOANGTHANH_HANOI
12-04-2011, 16:17
Hôm nọ có ngườ cũng gặp phải trường hợp gần giống thế này ("không biết mình bấm nhầm vào đâu mà tất cả biểu tượng trên màn hình đều trở thành Media center hết. Bấm vào biểu tượng nào cũng ra Media Center"). Thật kì cục. Mr TG có cách nào giải quyết trường hợp này không ?

tam_giang
12-04-2011, 16:35
... bấm nhầm vào đâu mà tất cả biểu tượng trên màn hình đều trở thành Media center hết. Bấm vào biểu tượng nào cũng ra Media Center...?
Nếu là XP hay Vista, dùng link số 1. Nếu là Windows 7, dùng link số 2. Họ bị và đều fix được, hy vọng chúng giúp được bạn:

http://www.computing.net/answers/windows-vista/most-files-open-in-media-player/4629.html
http://www.sevenforums.com/tutorials/19449-default-file-type-associations-restore.html

HOANGTHANH_HANOI
12-04-2011, 21:24
Hôm nọ tôi có nghĩ qua được 1 cách song thấy không triệt để. Bởi không phải Icon nào cũng có Open with. Cũng không nghĩthêm. Hôm nay đọc ở đây thấy có người hỏi tương tự, cũng chưa kịp nghĩ ra nên hỏi Mr luôn.
Thank.

nhantvu
20-02-2012, 14:23
nó bịviruts đó bạn ạ
1. bạn hãy gở bỏ chương trình office khỏi máy rồi mở lại những chương trình khác cho nó nhận dạng lại rồi cài lại office là xong.
2. bạn hãy tạo một user accounts mới.

hoanglangtu1988
22-02-2012, 08:57
Chào bạn !
Trường hợp này của bạn chỉ có thể là do bạn trong quá trình mở file và bạn đã chọn vào mục sử dụng word cho tất cả các phần mềm. Bạn chỉ cần gỡ bỏ office ra là song bạn ạ, rồi bạn cài lại cái office mới nhé.
Chúc bạn thành công và gặp may mắn.

vjetsky
22-02-2012, 09:10
Mình cũng gặp trường hợp này một lần. Sau một hồi tìm giải pháp vẫn chữa được nhưng máy chạy ko còn ổn định nữa. Và biện pháp cuối cùng là cài lại win. Bác đừng tìm giải pháp nữa mà cài lại win cho nó nhanh :D

canheduviet
22-02-2012, 09:31
Lỗi này bạn lên google seach từ khóa: lỗi mở file exe là ra, mình đã bị 1 lần, và sửa cho bạn của mình 2 lần thành công. Giải pháp cuối cùng mới là cài lại win.

kimtrungcctv
26-02-2012, 10:36
chưa bị lỗi này bao giờ nên chịu