PDA

View Full Version : Sao ổ C của em cứ bị full ? hĩ giúp em với !

kennytn2710
12-04-2011, 10:15
Tình hình là ổ C của em sau 1 thời gian là nó cứ full trong khi e đâu có chứa nhìu dữ liệu trong đó đâu ! hix chỉ cài chương trình à (chương trình cũng ko nặng tới mức full đâu) ! hix mong các anh chị giùp em làm sao cho nó hết full zới ! em hok muon cài lại máy đâu ! huhu
Dc ban em bảo,Em đã tắt chức năng system restore rồi nhưng nó vẫn full ạ ! hix

thanh_interpol
12-04-2011, 10:48
Bạn xem thử có chứa nhiều dữ liêun trong Libraries. mặc định nó nằm trong ổ đĩa C đó

tam_giang
12-04-2011, 10:59
...hix chỉ cài chương trình à (chương trình cũng ko nặng tới mức full đâu) ...
Chương trình gì mà bạn nghĩ không nặng ? Có nhiều chương trình khi bạn "ngó" có chừng 20Mb à, nhưng sau khi cài xong nó "phình" thành 200Mb, đó là chưa kể khi bạn bắt đầu xài nó phình ra nữa.

Bạn cũng cần coi thêm các files/folders ẩn và coi xem nó chứa những gì. Bạn có thể tải cái này về coi chi tiết:

http://download.cnet.com/Runtime-s-DiskExplorer-for-NTFS/3000-2248_4-10061633.html

angeltb
12-04-2011, 19:48
bạn xem trong ổ C: các thư mục chứa chương trình mà bạn đã gỡ ra nhưng vẫn còn nằm đó bạn hãy xoá đi cũng tiết kiệm được ít đất. và xin hỏi bạn có cài phần mềm hỗ trợ download nào không, tần suất download của bạn là thế nào? Thông thường thì người dùng thường lười biếng trong việc chỉ đường dẫn đến nới lưu các tài liệu download từ mạng về và mặc định nó sẽ lưu vào thư mục Download trong My Documents(với IDM) hoặc trong ổ C: (Orbit). Mỗi ngày tải về 2-3 bài hát thôi bạn nhỉ thì sau một thời gian máy tính của bạn cũng mang "bầu"