PDA

View Full Version : Hỏi gấp !!!!!

thao
08-11-2002, 15:48
lol Các bạn có biết khi lên mạng tốc độ của máy có ảnh hưởng như thế nào đối với việc truy cập không ?
Mình có một người bạn bảo rằng nó không ảnh hưởng . Bởi vỉ ta truy cập nhanh hay chậm là do mạng của ta . Vì thế , tốc độ tải trang web là hoàn toàn phụ thuộc vào mạng , không hề có tí liên quan gì đến tốc độ của máy cả . Theo các bạn ý kiến đó đúng hay sai ?
Nếu đúng thì tốc độ máy chạy nhanh để làm gì . Vậy thì mình cũng chẳng cần mua Pentum 4 làm gi ha!
:rolleyes: :rolleyes:

sex_men
08-11-2002, 17:14
wow ! lý do đó chỉ đúng có 1 phần ......bạn thự nghĩ xem bạn chỉ cần tải 1 chương trình screensaver về khoảng (150k) , một máy dùng P.IV một máy dùng P.II thử xem có khác biệt gì kô ? hehe lol
Mua P.IV là để chơi game .....

LightningIII
08-11-2002, 21:31
***_men lại nói đúng rồi. Bạn dùng PIV mà chỉ lên mạng thôi sao. Phí quá, phí quá.
Ôi, ước gì máy mình biết thành PIV nhỉ? :)
Tải 2 cái đó bằng PIV và PII thì có khác gì nhau cơ chứ. ***_man cho ví dụ kỳ cục vậy. Bạn Thao ơi, mạng VN chạy rùa bò lắm, với tốc độ máy trung bình cũng có thể thừa đáp ứng rồi. Cần máy mạnh làm gì chứ? Trừ khi bạn chơi game giống như ***_man nói.

anhcodon1011087
08-11-2002, 21:45
Bạn ơi, tùy thuộc vào tốc độ của máy và mạng nữa chứ. Dĩ nhiên là pentium IV sẽ truy cập nhanh hơn pentium II rùi, tôi giả sử tốc độ mạng là như nhau.

LightningIII
08-11-2002, 22:38
Nhanh hơn không đáng kể đâu. Chắc một máy tải về 10M còn một máy kia là 9.99M quá.

Mad Dragon
09-11-2002, 00:24
Đường dây chắp vá thủ công như tui càng lết chậm hơn nữa

thao
15-11-2002, 16:43
cảm ơn các bạn nhiều. Vậy tốc độ máy ảnh hưởng đếnviệc gì vậy:rolleyes:

anhcntt2000
19-11-2002, 13:26
chào bạn!
hy vọng rằng mình sẽ giúp dược gì cho bạn ha!
pentium 4 là máy có cấu hình mạnh!do đó khi truy cập mạng tốc đô sẽ nhanh hơn rồi!hơn nữa khi bạn mỡ nhiều trang web 1 lúc thì nó sẽ xuất hiện tương đối nhanh,
nói chung nếu bạn muốn mua máy để mở dịch vụ thì nếu có điều kiện mua máy càng mạnh càng tốt!vì khi chạy dich vu đòi hỏi máy phải nhanh vì người dùng truy cập nhiều !

ngoccong2001
19-11-2002, 15:34
cấu hình máy cao ảnh hưởng tới những trò chơi 3D hay hơn nữa, các chương trình đó đòi hỏi cấu hình máy cao lắm đó bạn, nhưng khi kết nối thì nó cũng góp phần nâng tốc độ truy cập lên mà bạn, nếu bạn có P 4 và P2 thì nó khác nhau, nhưng bạn gắn thêm RAM vào P2 thì nó cũng tương đương thôi mà