PDA

View Full Version : Hot!Mong các bạn hết sức chú ý với những kẻ khiêu khích

uyenminh
01-12-2004, 19:16
Theo dõi diễn đàn, không khó nhận ra một số kẻ cố tình vào chọc tức, gây sự và đánh lạc hướng các bạn

Trò hề của họ: cố gắng đẩy các topic đi càng xa vấn đề chính càng tốt, gây sự, khiêu khích các user nhiệt tình nhưng bồng bột và nóng nảy, làm các user mệt mỏi vì tranh cãi. Thậm chí, họ tỏ ra đê tiện và hạ lưu- theo đúng nghĩa của từ này- khi cố tình nói tục, chửi bậy tại lá đơn của vikhoa, nhái tên vikhoa với hi vọng mọi người hiểu lầm và tốn thời gian tranh cãi

Họ là ai? Họ là dieuthai, xuongheo,nothingtodo, offline... Mong các bạn liên tục cập nhật danh sách những user này.

Đằng sau họ là ai? Có lẽ, không cần phải mất công hỏi.

Các bạn thân mến. Hãy đoàn kết và tỉnh táo. Hết sức tránh sa vào trò khiêu khích của những kẻ đang hằn học và hoảng sợ. Trong những ngày tới, với sự vận động của một số bạn tình nguyện, sẽ có thêm hàng chục ngàn người vào đọc những topic này. Hãy cố gắng giữ vững sự chững chạc, điềm đạm và có văn hoá của dân IT - điều các bạn đã làm rất tốt trong thời gian qua.
Tôi chỉ là dân ngoại đạo. Nhưng tôi sẽ làm tất cả những gì có thể để hỗ trợ vikhoa, xuân và các bạn.Tôi hãnh diện vì được sát cánh cùng các bạn trong cuộc đấu tranh này!

VietDuc
01-12-2004, 19:25
Bạn yên tâm, BQT DDTH đã sớm nhận ra điều đó và chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để control mọi chuyện tốt đẹp.

Chân thành cảm ơn!

Javavietnam
01-12-2004, 20:05
Hi hi, yên tâm anh em không phải là gà đâu. Chúng nó làm thế chỉ làm cho dư luận nóng thêm mà thôi. Bây giờ chúng tớ còn nói để xem Vinacomm phản ứng thế nào. Một hai ngày nữa thì thôi. Lúc đấy dùng chân tay thôi. Lúc đó mới vui.

À anh em cũng không nên chấp mấy thằng đó. Tự nhiên cáu tiết reply một cái cũng là DDOS cái diễn đàn này rồi.

GlobalIT
01-12-2004, 22:01
Tôi hi vọng các cơ quan báo chí, công an sẽ vào cuộc để sự thật được bày tỏ - Công lý luôn chiến thắng. Tôi trung lập không ủng hộ cả hai "phía" mà đại diện là Vũ Vương Thắng - Nhóm iCMS & Những bạn phản đối sự "gian lận" đại diễn là anh Xuân và anh Dương Vi Khoa. Theo tôi nghĩ nếu anh Vũ Vương Thắng và nhóm iCMS có sự gian lận thì hãy thành thực và dũng cả nhận khuyết điểm bởi "đánh người chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại". Chỉ cần trả lại giải thưởng mà họ đã nhận và công khai xin lỗi tòan thể dân Công Nghệ Thông Tin. Còn các bạn tham gia thuộc nhóm phản đối xin hãy giữ bình tịnh, những hành động nóng vội mà điển hình là hack hay phát ngôn những câu vô vắn hóa không phải là biện pháp tốt. Vài dòng tản mãn cùng các bạn - Tôi tin vào Công Lý .

P/s :
To anh JavaVietnam: có phảianh là Admin của JavaVietnam.org ko ? ngượng môn anh đã lâu, hân hạnh.
To DDTH.com : Các bạn là forum IT xứng đáng mang danh hiệu "lớn nhất Viet Nam", mình rất ngưỡng mộ.
Cho mình (xin được xưng là thế) hỏi 2 câu :
-khi tham gia vào việc này các bạn có được "bên kia" chiến tuyến "ve vãn" ghì ko ?
-Có áp lực nào ko ?

Hans Voralberg
02-12-2004, 00:30
Đáng lẽ là cho admin trả lời thì chính xác, nhưng mà cứ trả lời cho bạn GloblaIT
1. Ko có mới lạ đó bạn lol
2. Có rất nhiều, áp lực mà gần 5000 người lên xem đè lên server là rất kinh khủng rồi.

rypnd
02-12-2004, 00:48
Hoan hô Hans.
Câu trả lời thứ nhất của Hans hộ VK quá hay.
Hic hic, khóai quá.

Maxx
02-12-2004, 02:25
- Ve vãn là ve vãn cái gì nè ? bọn tớ chỉ đóng góp một phần nhỏ công sức thôi, đây là việc mà bản thân mỗi người làm IT chân chính đều mong muốn góp sức mà,
- áp lực ư, rất nhiều đó , cả một cộng đồng IT Việt mong mỏi và chờ đợi một câu trả lời, một giải thích thỏa đáng , với sự ủng hộ to lớn của các bạn chúng tôi sẽ cố gắng đến cùng , công lý lúc nào cũng đúng .. mong rằng sự việc này sẽ có một kết thúc đẹp :)

xuongheo
02-12-2004, 02:59
Cho tôi vào danh sách đó hả.... Hì Hì... Thiệt ra từ đầu đến giờ tôi vẫn ủng hộ Pác khoa. Chẳng biết nói thế nào nhỉ các bác cứ đọc lại những bài tôi viết. Chỉ có một lần tôi bực 2 người vào viết bài . 1 người la nội dung hơi bất cần đó là bác king123 gì đó nói rằng iCMS không giống với SMS.NET và nói không đủ bằng chứng.. Người thứ hai vào viết 1 bài quá dài vơi nội dung ko đâu vào đâu. Thứ 3 có một người lấy tên vi khoa vào http://www.petitiononline.com/19001570/petition.html viết một bài rất ngứa mắt . Tôi có viết 1 bài nhưng bị bác vi khoa xóa. Tôi ko nghĩ là bác nhưng hành động đó là tôi có thể nghĩ là chính bác. Nhưng giờ nghĩ lại thấy hơi hồ đồ..
Nhà tôi gần 89 láng hạ. Sáng nay tôi có qua xem nhưng ko được vào nãy nghe được nội dung cuộc họp báo sáng nay. Tôi cảm thấy thật buồn. và chảng muốn nói gì nữa
Chỉ xót xa cho CNTT việt nam.

yuna_admirer
02-12-2004, 17:11
Không có đâu xuongheo, nhiều khi nhiều post wá khó mà kiểm soát hết.

Thực ra qua vụ này, VK bị nhiều người ghét không phải là ít đâu, vì có quá nhiều mạo danh, mà còn nhiều chuyện khác nửa, mong bạn hiểu cho

Rickyvn
02-12-2004, 19:05
Anh em có thể ý kiến, có thể phản đối, nhưng rùi vụ việc sẽ từ từ chìm thuyền mất thôi, vì có thế lực và tiền là có tất cảm VVT đủ sức mua đứt ... để vụ việc này từ từ lặng và mất luôn ...

Liệu những dự đoán của mình có đúng không ? Và chúng ta cần phải làm những gì để có thể có 1 kết cục thật sự tốt cho nền IT VN ????