PDA

View Full Version : stored procedure trong access 2000

Xmen
01-12-2004, 10:28
Chao cac ban , co ban nao biet tao TRIGGER va STORED PROCEDURE trong Access 2000 khong vay, chi minh voi .
Cam on nhieu!

lam_lvl
07-12-2004, 20:43
Trong MS Access không có hỗ trợ Trigger và Stored Procedure bạn à, chỉ có Table và View thôi, Trigger và SP chỉ tồn tại trong SQL Server (các version) và Oracle (có thể các Hệ QTCSDL khác nữa nhưng mình không biết rõ.

ptnam123
17-12-2004, 22:33
Tôi nghĩ la Access vẫn hỗ trợ Store Procedure chứ, bản thân tôi vẫn đang làm việc với Access store được.(Access 2003, còn ngày xưa làm Access 97 thì chưa thử). Bạn cứ dùng lệnh CREATE PROCEDURE như bình thường.
Lúc dùng VB truy nhập cũng giống hết như SQL SERVE nhưng nhớ drive là oledb chứ không phải sqlClient nhé.
Nếu không được thì mail cho tôi :ptnam@hn.vnn.vn tôi sẽ gửi VD cho. Chứ chẳng nhẽ "cầm tay di chuột" từ đầu.
Còn TRIGER thì chưa thử nên không rõ.
Bye

lam_lvl
18-12-2004, 15:18
Vâng ! bạn nói rất đúng, mình đã nhầm rồi MS Access vẫn hỗ trợ SP bình thường như SQL Server. Cám ơn bạn đã chỉ giáo !

phatnq2003
26-12-2004, 11:07
Tôi nghĩ la Access vẫn hỗ trợ Store Procedure chứ, bản thân tôi vẫn đang làm việc với Access store được.(Access 2003, còn ngày xưa làm Access 97 thì chưa thử). Bạn cứ dùng lệnh CREATE PROCEDURE như bình thường.
Lúc dùng VB truy nhập cũng giống hết như SQL SERVE nhưng nhớ drive là oledb chứ không phải sqlClient nhé.
Nếu không được thì mail cho tôi :ptnam@hn.vnn.vn tôi sẽ gửi VD cho. Chứ chẳng nhẽ "cầm tay di chuột" từ đầu.
Còn TRIGER thì chưa thử nên không rõ.
Bye

Tôi chưa dùng Access 2003 nên không rõ lắm, nhưng nếu bạn dùng Access 2000 hoặc XP thì nếu bạn tạo một Access project thì chuyện bình thường khi bạn thiết kế một store, một trigger như trong SQL Server vậy.

:)

bonmat
19-01-2005, 12:29
Access 2000 không phải không có Store procedure, trigger. Bạn muốn dùng Store procedure và trigger, bạn không thể dùng trên Access trênAccess database bình thường (*.mdb) mà phải dùng trên Access project (*.adb). Khi này Access project sẽ link với SQL Server và bạn phải tạo database trên SQL server, Store procedure, trigger... trên SQL server và trên Access bạn chỉ việc gọi thôi. Access khi này dùng để tạo form, report...nếu chưa hiểu, bạn có thể liên lạc với mình qua email nqvan22@gmail.com. Nếu giúp được gì mình sẽ giúp