PDA

View Full Version : Hỏi về ADSL

hmna
01-12-2004, 01:52
Mình đang dùng ADSL,modem X4.Gần đây mình thấy tốc độ truyền chậm hơn bình thường,kể cả về đêm.Có khi ko tải gì nhưng đèn ở modem vẫn sáng liên tục như đang download.Mình muốn hỏi là mình có khả năng bị dùng ké ko và làm thế nào để ngăn chặn(nếu có)?Mật khẩu mặc định mình đã thay đổi.Mình cũng muốn hỏi cách xác định tốc độ truyền của mạng.Cảm ơn các bạn nhiều.

bathazar
01-12-2004, 02:10
ADSL thì không thể dùng ké, mà suy luận logic thì nếu hắn có dùng tài khoản của bạn thì bạn mất tiền chứ không bị mất band. Tuy nhiên, đó là suy luận chủ quan, hãy kiểm tra xem biết đâu có thằng cha nào nó lấy cáp của bạn vào nhà hắn dùng chùa (Thằng cha này chắc giỏi về mạng lắm.) Còn công cụ đo tốc độ mạng chân thực nhất là download một cái gì gì đó. thì sẽ thấy ngay mà !!!

phphthu
01-12-2004, 05:04
Có khi ko tải gì nhưng đèn ở modem vẫn sáng liên tục như đang download
Vào command-prompt gõ
netstat -a
xem. Nếu có kết nối ra ngoài thì coi chừng máy có spy/trojan đó.

vtkhuong
02-12-2004, 02:14
http://promos.mcafee.com/speedometer/test_0150.asp
đo tốc độ đường truyển.
nếu có xài mấy trình bitorrent,thì coi chừng bị người khác upload file trong máy.

trandinhtrung
04-12-2004, 03:08
http://promos.mcafee.com/speedometer/test_0150.asp
đo tốc độ đường truyển.
nếu có xài mấy trình bitorrent,thì coi chừng bị người khác upload file trong máy.

Cái trang test đó có đúng không vậy bạn? mình vào thì nó báo là Your Speed: 731.28 Kbps (91.41 KBps) trong khi mình xài ADSL của FPT chứ không phải của VNN. À cho mình hỏi thêm là trình bitorrent là gì vậy?

mtruong
04-12-2004, 13:13
cứ download 1 file chừng 1-200 Mb là biết liền .

vtkhuong
23-12-2004, 02:08
đèn sáng đứng không chớp là không tải,còn nếu tải lên hoặc tải xuống là đèn nhấp nháy,chớp liên tục.
trình bittorrent là trình tải fim hoặc game trên mạng ,tải những file lớn vài G,mình dow rồi lại up cho người khác.nếu fim mình dow xong rồi mà quên tắc trình đó thì nó cứ load cho người khác hoài,trả tiền nhiều.