PDA

View Full Version : sử dụng outlook express ?

dyland
09-04-2011, 17:28
xin cho mình hỏi outlook express là gì ? và cách sử dụng chi tiết như thế nào ?tại có người bạn trong công ty hỏi mình cách lập email outlook mà mình chẳng biết chi cả !!! mong các bạn giúp đỡ để mình có thể tạo và sử dụng email bằng outlook express một cách thuần thục.Xin cám ơn !

tam_giang
09-04-2011, 17:48
Outlook Express là một sản phẩm của Microsoft này đã lỗi thời không nên dùng nữa. Outlook là một sản phẩm khác có quy mô lớn hơn, hầu hết đi chung với bộ Office (XP, 2003, 2007, 2010), bạn có thể mua riêng. Bạn muốn dùng Outlook thuần thục thì cũng tùy bạn dùng Outlook để làm gì ? Nhắc lại: Đừng dùng Outlook Express nữa, khi bạn upgrade từ XP sang Vista hay Windows 7 sẽ mất công lắm.

Tạm thời bạn tham khảo về Outlook 2007 tại đây (2010 gần giống như vậy):

http://office.microsoft.com/en-us/training/CR010065458.aspx
Note: Tôi dùng Outlook hàng ngày trên chục năm nay nhưng chưa thuần thục.

quattichdien.net
09-04-2011, 17:55
Mình chưa dùng OL bao h. Nhưng cũng ngại dùng vì chứng kiến nhiều trường hợp mệt mỏi với dữ liệu của nó

thanhtamntp
09-04-2011, 21:15
Mình chưa dùng OL bao h. Nhưng cũng ngại dùng vì chứng kiến nhiều trường hợp mệt mỏi với dữ liệu của nó

những trường hợp nào thế bro.
@chủ thớt: OE có trong XP, bạn chỉ cần vào control panel, Add or Remove Programs là cài đc. Nếu dùng Vista hay Win7, thì sẽ ko có. Lúc í thì dùng outlook đi kèm office.
Bạn thử tham khảo Thunderbird.

cuongbn
09-04-2011, 21:57
đang dùng outlook 2007, auto add acount gmail vào, không cần phải chỉnh port... như outlook express (2003).
Mình có 1 thắc mắc nào các mail trong inbox gmail của mình thì outlook đều nhận nhưng mail trong spam box thì outlook ko nhận. Làm thế nào cho outlook nó nhận mail trong spam box của mình về, vì nhiều khi mail quan trọng mà nó lại chui vào spam box

dyland
10-04-2011, 13:48
Outlook Express là một sản phẩm của Microsoft này đã lỗi thời không nên dùng nữa. Outlook là một sản phẩm khác có quy mô lớn hơn, hầu hết đi chung với bộ Office (XP, 2003, 2007, 2010), bạn có thể mua riêng. Bạn muốn dùng Outlook thuần thục thì cũng tùy bạn dùng Outlook để làm gì ? Nhắc lại: Đừng dùng Outlook Express nữa, khi bạn upgrade từ XP sang Vista hay Windows 7 sẽ mất công lắm.

mình xài 2003

Tạm thời bạn tham khảo về Outlook 2007 tại đây (2010 gần giống như vậy):

http://office.microsoft.com/en-us/training/CR010065458.aspx

có bản tiếng việt không ? tiếng anh đọc đuối quá !

Note: Tôi dùng Outlook hàng ngày trên chục năm nay nhưng chưa thuần thục.
xài 10 năm rùi chưa thuần thục ? cỡ như mình chắc die wá !

tam_giang
10-04-2011, 16:45
mình xài 2003
có bản tiếng việt không ? tiếng anh đọc đuối quá !
xài 10 năm rùi chưa thuần thục ? cỡ như mình chắc die wá !
1. Như vậy không phải Outlook Express. Tôi có viết đâu đó là tôi cũng xài 2003 hàng ngày, nhưng chỉ xài trong công ty mà không dùng được chuyện riêng.
2. Các bạn ở VN tìm hộ,
3. Outlook không phải chỉ có email, còn nhiều thứ khác đi với nó như meeting, book room, follow up .... Tôi không dùng hết nên không thể gọi là thuần thục được.