PDA

View Full Version : Cần tư vấn học chứng chỉ CISCO

hoangminhnhat
09-04-2011, 11:59
Chào tất cả mọi người, em muốn hỏi mọi người ai đã và đang học công nghệ thông tin nói chung và mạng máy tính nói riêng.

Tình hình là thế này, em thì đang học PTIT ở Q.9 năm 2 rồi, nhưng jờ do hoàn cảnh gia đình cộng với trường em thấy nó dạy kiểu gì mà jờ năm 2 rồi vẫn chưa bik j về mạng hết, em thì thik bên mạng, nên em muốn bảo lưu để đi học các chứng chỉ ngoài rùi đi làm lun (Tại em thấy nhiều người có bằng đại học ra rồi cũng không có kinh nghiệm thực hành nên vẫn thất nghiệp như chơi). Tại nếu nghỉ ở trường thì em có thời gian để kiếm ra $ phục vụ việc học chứng chỉ và học anh văn.
Em định sẽ là học CCNA và nếu dc thì học tiếp CCNP luôn, nếu có 2 bằng đó thì em có thể đi làm tốt được không.

Rất mong được mọi người tư vấn.

zhanglise08
09-04-2011, 19:42
Chào em
Em học ở trường 2 năm mà vẫn chưa biết gì về mạng thì cũng thật khó hiểu (không biết trường dạy dở hay do em lười )
Việc bỏ học ở trường đi ra học trung tâm lấy chứng chỉ quốc tế là một việc làm rất mạo hiểm .Nếu em vừa học vừa làm kiếm tiền học av và chứng chỉ cisco thì rất tốt ,nhưng việc này chắc rất khó vì đa số người đi làm thường có tâm lý lười học .Nói tóm lại việc vừa học vừa làm làm dành cho những người có ý chí kiên cường ,mong em thận trọng suy nghĩ kẻo vừa mất bằng đại học (vì bảo lưu 1 năm quay về đã chán nản) vừa mất cả tương lai sự nghiệp

hoangminhnhat
09-04-2011, 20:11
Chào em
Em học ở trường 2 năm mà vẫn chưa biết gì về mạng thì cũng thật khó hiểu .......Nói tóm lại việc vừa học vừa làm làm dành cho những người có ý chí kiên cường ,mong em thận trọng suy nghĩ kẻo vừa mất bằng đại học (vì bảo lưu 1 năm quay về đã chán nản) vừa mất cả tương lai sự nghiệp

Cảm ơn anh, nhưng thật sự trường em hiện năm 2 rồi, mà toàn thấy lập trình không àh, chưa hề có một môn nào về mạng cả. Mà cũng chưa thấy chia chuyên ngành gì nữa.

jacobkruse
10-04-2011, 17:06
Nếu được thì bạn nên học song song ở trường với đi học thêm chứng chỉ (buổi tối) chẳng hạn. Nói gì thì nói ráng lấy cái bằng để coi sao này có gì sử dụng. Nếu bạn vừa có bằng ĐH vừa có chứng chỉ phải tốt hơn không

muabandanang.vn
10-04-2011, 21:25
bạn mâu thuẫn quá nhỉ, thích mạng mà chỉ học theo những gì trường dạy thôi? đối với IT bạn phải tự học thêm trên NEt hay ra trung tâm bên ngoài