PDA

View Full Version : SPYWARE.. Help me :(

thinhxo
28-11-2004, 14:34
trang chủ của tui mặc định là www.yahoo.com vậy mà ko hiểu sao mấy ngày qua..cứ mở internet Explorer ra là nó tự động biến đổi thành 1 trang web khác rồi 1 đống web ăn theo lần lượt xuất hiện.
ko thể nào check mail được vì cứ click vào 1 trang mới là nó lại tự đông biến thành cái trang mặc định của nó "about:blank" ??
tui đã down mấy chương trình chống spy như :spywareGuard, Giant antispyware ,Spybot Search &Destroy mà cũng ko có tác dụng.vậy giờ phải làm sao đây?

thinhxo
30-11-2004, 07:31
hihi... tui sửa được máy ròi, dễ dàng hơn tui tưởng nhìu, đọc cái bài registry trong đây.tui mới mò vô xem thử thì ra mấy cái spyware nó vào registry sữa thông tin trong phần Internet explorer.. thế là tui qua máy của ba tui copy cái thư mục đó ở rùi về máy tui pass vào :D thế là ko còn spam nữa . máy lại chạy tốt i như vừa format vậy

binary
30-11-2004, 10:36
Có một cách khác để bạn thay đổi trang chủ là vô Tools/Internet Option/General. Thay đổi cái đường address đó, thì cái links đó sẽ là homepage của bạn.

jerytran
30-11-2004, 20:48
Có một cách khác để bạn thay đổi trang chủ là vô Tools/Internet Option/General. Thay đổi cái đường address đó, thì cái links đó sẽ là homepage của bạn.
khi bị spyware rồi thì cách này vô tác dụng thôi

thinhxo
01-12-2004, 20:57
hix..xài được có 2 bữa...hôm nay lại bị... cái cách sữa registry cũng ko khả thi lun. thế là tui phải format lại ổ C cài lại hết :( dz1inh spyware là xong đời.. chừa lun , mai mốt ko dám vô mấy cái web lạ lạ nữa