PDA

View Full Version : cho hỏi chút về CD

Kiddo7
27-11-2004, 12:03
mình vừa mới burn một cái CD xong

nhưng để vô máy thì ko chạy gì hết, cứ như là CD mới vậy, chưa dc burn

có cách để biết CD đó có data trong đó hay là mới toang không vậy?

phamduyvt
27-11-2004, 12:36
bạn cho đĩa CD đó vào lại điã rewrite và kiểm tra lại xem, dùng ct burn cd burn hay colone,nếu burn = nero thì nó hiển data ra cho mình xem còn dùng clone thì nếu đĩa đã có data thì nó sẽ đẩy đĩa ra.

bạn cho đĩa CD đó vào lại điã rewrite và kiểm tra lại xem, dùng ct burn cd burn hay clone,nếu burn = nero thì nó hiển data ra cho mình xem còn dùng clone thì nếu đĩa đã có data thì nó sẽ đẩy đĩa ra.

haule_nth
27-11-2004, 17:43
cũng có khi khi hư đãi gòi

blackmoon9
27-11-2004, 19:12
Oh, đúng đó! Có khi tiêu cái đĩa đó rùi bạn à!

Kawaguchi
27-11-2004, 19:42
mình vừa mới burn một cái CD xong

nhưng để vô máy thì ko chạy gì hết, cứ như là CD mới vậy, chưa dc burn

có cách để biết CD đó có data trong đó hay là mới toang không vậy?

Đang burn giữa chừng có bị hiện tượng "rớt dĩa" không bác? Mà bác burn bằng chương trình gì vậy?

Kiddo7
28-11-2004, 00:18
mình burn bằng chương trình Windows Media Player

chỉ burn thử thôi

burn mấy bản nhạc theo format Data Audio gì đó

nhưng burn xong xu6oi thì trông giống như CD trống không vậy

sieudaochich
28-11-2004, 05:38
Bạn có thể kiểm tra xem trên đĩa có dữ liệu chưa bằng....tay không. Bạn cầm 2 cái đĩa, 1 đĩa có dữ liệu đã ghi hoặc bạn mua (đĩa A)và 1 đĩa bạn cấn kiểm tra (đĩa B)lên. Xoay mặt sau của đĩa (mặt để ghi dữ liệu) xem bạn sẽ nhìn thấy có một vòng tròn mờ trên đĩa đã có dữ liệu (đây chính là dữ liệu trên đĩa, nếu vòng tròn càng lớn thì dữ liệu trên đó càng nhiều) trên đĩa A. Bây giờ bạn nhìn lên đĩa B nếu cũng thấy 1 vòng tròn trên đó thì nó đã có dữ liệu. Chúc bạn may mắn
Còn về phần mềm ghi đĩa thì bạn có thể sử dụng Nero Burning 6.6. Tôi sử dụng chương trình này nhiều năm rồi, ghi đĩa rất tốt chưa bị rớt lần nào. Chú ý: bạn nên mua đĩa Bách Việt thì tốt hơn các lọai đĩa khác, giá chỉ 3.000 đồng/1CD

david beckham
28-11-2004, 08:02
hix chài :D :D
bác bỏ cái đĩa nhạc đó zô mí cái đầu dân dụng xem có read hông. HÔng thì die rùi :D :D