PDA

View Full Version : 10 Điều nên tránh khi Marketing Online

seoit
08-04-2011, 11:14
10 Điều nên tránh khi Marketing Online
Trước sự “bùng nổ” của hệ thống mạng Internet trên khắp toàn cầu, lật lại những bản tin hay các tạp chí thương mại về những thành công cũng như thất bại khi tham gia vào Internet, chúng tôi có thể khẳng định chắc chắn với các bạn rằng không hề có bất kỳ một công thức đơn giản hay những bí quyết thần bí nào dành cho thành công trong môi trường Internet.Điều quan trọng là bạn phải không ngừng học hỏi, cập nhật tin tức, thông tin hàng ngày và biết tham khảo, rút kinh nghiệm từ những người đi trước. Đó chính là chìa khoá cho sự thành công mà bạn có thể đem lại cho chính mình.

Chính vì vậy, trong bản tin này, chúng tôi muốn cùng chia sẻ với bạn những điều mà chúng tôi cập nhật, học hỏi được đó là 10 “sai lầm” thường gặp khi thực hiện marketing trên Internet. Đó chính là những nguyên nhân làm giảm uy tín cũng như doanh thu của bạn khi kinh doanh trực tuyến.
1. Sử dụng dịch vụ Web Hosting miễn phí hay với giá rẻ.
2. Làm giảm giá trị trang web do đồ hoạ, java, âm nhạc...
3. Không quan tâm đến ý kiến phản hồi từ phía khách truy cập.
4. Lãng phí thời gian vào những hoạt động vô ích.
5. Hệ thống email quản lý không hiệu quả.
6. Không thường xuyên bám sát khách hàng.
7. Đánh mất sự nổi tiếng bởi việc thực hiện chiến lược quảng cáo không thích hợp.
8. Quan niệm rằng kinh doanh trực tuyến là con đường làm giàu nhanh nhất.
9. Không nhận thức đúng vai trò quan trọng của Internet.
“10 sai lầm” trên đây chắc chắn không phải là tất cả, tuy nhiên đó là những sai lầm mà bạn dễ mắc phải nhất và nó có thể nhanh chóng làm giảm uy tín cũng như danh tiếng của bạn. Để giúp các bạn hiểu rõ hơn trong việc marketing cũng như tối ưu hóa website một các tốt nhất thì chúng tôi hy vọng gửi tới các bạn bộ sưu tập “http://tailieu.vn/xem-bo-suu-tap/xay-dung-chien-luoc-marketing-cho-seo.134015.0.html“ cẩm nang này giúp bạn sẽ cảm thấy an toàn hơn trong kinh doanh và có thể đi đến thành công.

haosev
08-04-2011, 16:53
Bác này đúng là cao thủ Marketing online... đọc hết mới hiểu.

haiblue
08-04-2011, 20:30
Dài dòng mà không súc tích.
0 điểm, về chỗ !!!
Thầy em hay nói vậy.

cntt.org
08-04-2011, 20:37
PR khá chứ nhảy các bác, đâu cũng cho link vào được cả, BóTay.com