PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ cài win Xp cho laptop Dell

Viola2009
07-04-2011, 00:39
Lời đầu tiên cho phép mình gửi tới BQT,Mod cùng toàn thể member 4rum lời chào hỏi chân tình và lời chúc sức khỏe cũng như mọi điều trong cuộc sống luôn luôn tốt đẹp.Chúc 4rum mãi phát triển vững mạnh!

Mình là mem mới nên có gì sai xót mong mọi người thông cảm.
Mình có bà chị cho cái laptop hiệu DELL INSPIRON 1420.Máy này đang dùng win xp nhưng bị virut cũng như nhiều phần mềm mà mình ko cần đến.Máy bây giờ đã là của mình thế nên mình muốn cài lại toàn bộ win mới theo ý mình.(Máy để bàn cài win xp và máy acer cài win 7 utimate thì mình cài được)
Mình cứ nghĩ cài xp cho máy lap thì cũng y chang máy bàn nhưng khi hỏi mọi người thì họ nói là khác.Phải cài cái gì driver Sata gì gì đó nữa mới cài được xp.
Mình đã search trên mạng cách hướng dẫn nhưng họ hướng dẫn qua loa quá hoặc có thể mình ngu dốt nên ko hiểu được.Vì vậy mình post bài lên đây rất mong được toàn thể mọi người giúp đỡ và giảng giải cho mình.
Mình biết mọi người đều có công việc riêng và bận rộn với cuộc sống của chính mình.Thế nên cũng chỉ mong bớt chút thời gian hướng dẫn mình chi tiết 1 chút nhé,chỉ 1 lần thôi.

Xin trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành đạt

Nick yahoo của mình:huonghoanglan8787

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Úp lên mong mọi người giúp mình hix

phongperfect
08-04-2011, 16:49
cái này ông cứ yên tâm
vào surport dell ấy
rồi điền vào đi72 máy
service tap ở dích máy hay card bảo hành
thì ông xem biết toàn bộ thông tin về máy
cài win gì
driver down về

http://support.dell.com/support/index.aspx?c=us&l=en&s=dhs
vào đó nhé
cố gắng nha

VnaLazy
11-04-2011, 15:42
mình nghĩ bạn kiếm bản WIN XP có tích hợp sẵn AHCI hay ICH 8 trở lên ấy ( không nhớ cái tên ).
Còn driver thì cài win vào máy rồi tìm tiếp:D

HOANGTHANH_HANOI
11-04-2011, 23:06
Lời đầu tiên cho phép mình gửi tới BQT,Mod cùng toàn thể member 4rum lời chào hỏi chân tình và lời chúc sức khỏe cũng như mọi điều trong cuộc sống luôn luôn tốt đẹp.Chúc 4rum mãi phát triển vững mạnh!

Mình là mem mới nên có gì sai xót mong mọi người thông cảm.
Mình có bà chị cho cái laptop hiệu DELL INSPIRON 1420.Máy này đang dùng win xp nhưng bị virut cũng như nhiều phần mềm mà mình ko cần đến.Máy bây giờ đã là của mình thế nên mình muốn cài lại toàn bộ win mới theo ý mình.(Máy để bàn cài win xp và máy acer cài win 7 utimate thì mình cài được)
Mình cứ nghĩ cài xp cho máy lap thì cũng y chang máy bàn nhưng khi hỏi mọi người thì họ nói là khác.Phải cài cái gì driver Sata gì gì đó nữa mới cài được xp.
Mình đã search trên mạng cách hướng dẫn nhưng họ hướng dẫn qua loa quá hoặc có thể mình ngu dốt nên ko hiểu được.Vì vậy mình post bài lên đây rất mong được toàn thể mọi người giúp đỡ và giảng giải cho mình.
Mình biết mọi người đều có công việc riêng và bận rộn với cuộc sống của chính mình.Thế nên cũng chỉ mong bớt chút thời gian hướng dẫn mình chi tiết 1 chút nhé,chỉ 1 lần thôi.

Xin trân trọng cảm ơn và chúc các bạn thành đạt

Nick yahoo của mình:huonghoanglan8787

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Úp lên mong mọi người giúp mình hix

Thử làm như cách của mọi người xem. Sao lại chỉ 1 lần, dd có hạn chế như vậy đâu. Hi. Có gì thắc mắc thì hỏi, người này không giúp được thì đã có người khác. Lo gì chứ. Có ai vừa nhìn thấy cái bàn phím hay con chuột khi chua nghe nói đến nó bao giờ mà đã biết ngay đâu.

mathvn
13-04-2011, 08:07
tìm bản windown nào tích hợp sata ý,bên 4rum BKAV/vnz có nhiều người up lên rồi mà