PDA

View Full Version : nho cac bac chi su dung cd rw

thang755
22-11-2004, 15:08
toi moi mua cd rw gigabyte, nho cac bac chi giup cach su dung hieu qua nhat chi de ghi nhac mp3, va data cam on nhieu

trungk9d
22-11-2004, 20:12
Bác cài chương trình Nero Burning Rom vào rồi thích ghi gì thì ghi.Ghi hiệu quả là thế nào?Em ko hiểu?Đối với ghi data,bác nên chọn kiểu ghi là multisection (ghi luân phiên),có nghĩa là lần này bác ghi không hết dung lượng của đĩa (700MB) thì bác có thể ghi tiếp lần sau,khi nào đầy đĩa thì thôi.Còn nếu bác hay phải chuyển dữ liệu hoặc ghi đĩa để thử (ví dụ thử làm đĩa video,thử tạo đĩa boot...) thì bác mua một cái đĩa ghi lại (tốc độ ghi lại bây giờ cao nhất hình như là 12x thì phải,chỉ ở VN thôi),về lý thuyết thì có thể ghi đia ghi lại gần 2000 lần,như đĩa mềm vậy (ôi,chỉ cần ghi được một vài trăm lần vứt đi cũng không tiếc).Giá của đĩa CD ghi lại (CD-RW) chỉ có 30 ngàn thôi,quá rẻ.Em có 3 cái,dùng để ghi đia ghi lại hơn 1 năm nay mà chẳng hề hấn gì cả.Quá kinh tế,hi hi.

Hans Voralberg
22-11-2004, 20:14
Cách ghi hiệu quả nhất là tống cho đầy đĩa rồi nghi, đỡ tốn đĩa. Hiệu quả về cái gì mới được chứ, nói phơ phơi thế ai mà biết.

Còn đánh tiếng việt ko dâu nữa là vào sọt rác đấy.