PDA

View Full Version : Một nửa của tôi ơi !!!!!!!!!!

cuchuoito
21-11-2004, 14:08
"Ai xui em chở một mùa giông gió
Để bây giờ khuya khoắt một tình yêu.
Hai câu thơ chiều nay vô tình đọc được, đã đánh thức trong em những kỷ niệm tưởng như được chôn vùi bởi bụi bặm thời gian.
Ngày ấy, em- cô sinh viên năm nhất, xa nhà, còn mang theo đầy đũ những yếu đuối của cái thuở được mẹ cha nuông chiều, lo lắng. Anh- chàng sinh viên năm cuối, đầy đủ bản lĩnh, và cả những dự định về tương lai. Rồi em gặp anh, chấp nhận quen anh- đơn giản vì anh có thể che chở cho một con bé yếu đuối như em. Anh đón em giờ tan học, đưa em đi ăn- những bữa ăn đạm bạc của sinh viên, hay những đêm rảnh rỗi, hai đứa bên ly cà phê tranh luận đủ điều. Đôi lần anh thầm thì: ‘Ngốc ạ! Em có biết em là cả cuộc đời của anh không? Mình nhất định phải yêu nhau đến bạc đầu, nghen ngốc!’
... Anh ra trường với tấm bằng loại khá, chạy khắp nơi xin việc, nhưng... Thất vọng, anh quyết định đi du học. Em buồn, anh càng buồn hơn. Ta chia tay, hẹn một ngày sum họp.
... Thời gian trôi, vẫn yếu đuối, em không thể sống thiếu đi sự thăm sóc, lo lắng. Em đã vô tình chạm đến điều thiêng liêng và tối kỵ của anh! Tìm kiếm sự che chở ở một người khác. Cuối cùng thì anh đã biết tất cả và không thư từ, không điện thoại. Em hụt hẫng, chới với. Em nhận ra rằng em cũng yêu anh nhiều quá! Mà tại sao em lại đùa giỡn, tại sao cứ phải đi tìm những phù phiếm, xa hoa khi chân hạnh phúc mình đang có trong tay?
Và anh, anh cũng không đủ cao thượng để tha thứ cho người đã làm tổn thương lòng mình. Bây giờ, khi đã trải qua một lần đau, một lần vấp ngã, em đã tự gượng dậy, bước đi, không cần bàn tay nâng đỡ của ai nữa. Em chấp nhận sống cô đơn, chỉ để hy vọng một ngày...
H. ơi, nếu những dòng này em viết, anh có đọc được thì xin tha thứ cho em. Ở đời ai chẳng phạm lỗi lầm. Quan trọng là mình biết hối hận, sửa chữa hay không!
Hãy cho em được trở về bên anh. Bởi em vẫn còn yêu anh, yêu nhiều lắm, H. ơi...!"

Có phải em đó không ?

THE LAST LEAF
26-11-2004, 19:05
Cái gì đây thêm một bác nữa post lạc chỗ, đây là "Góc thư giãn"

Hans Voralberg
27-11-2004, 01:56
Đúng la củ chuối, chuối vào tận óc rồi.

Ghost1982
27-11-2004, 09:38
Chuối vẫn còn xanh lắm lol lol
Thảo nào hắn bị "bò đá" :D :D :D