PDA

View Full Version : Bị mất domain vào tay người khác.

chamcom
05-04-2011, 08:08
Xin chào

Trong quá trình nâng cấp website chúng tôi đã gặp phải sự cố không mong muốn nên domain bị người khác lấy mất.

Hiện tại diễn đàn rao vặt đã hoạt động lại ở địa chỉ http://raovat.vantien.com

Rất mong bạn thông cảm và tiếp tục ủng hộ diễn đàn trong thời gian tới.

Các text link của các bạn xin vui lòng đổi lại giùm mình thành http://raovat.vantien.com với nha.

checksim
05-04-2011, 08:42
Chốt lại là bác bị mất cái domain nào thế?

chamcom
05-04-2011, 08:58
Chốt lại là bác bị mất cái domain nào thế?

rao.com.vn bác àh, không biết bác có trao đổi text link cùng em không, nếu có bác đổi lại giùm em nha

nxt.com
05-04-2011, 09:02
chủ topic bựa thế nhủ

chamcom
05-04-2011, 09:09
chủ topic bựa thế nhủ

Bác nói em bựa cái gi? bác nói phải rõ ràng ra chứ.

i_am_legend
05-04-2011, 09:24
hình như bác chủ topic đang quảng cáo :)

chamcom
05-04-2011, 09:31
hình như bác chủ topic đang quảng cáo :)

Một ý kiến sai lầm đó bác.

PiLuan
05-04-2011, 09:42
.com.vn mà cũng bị mất hả bác
Nâng cấp sever gì mà đến nỗi làm mất domain vậy >>> sever tên miền à.
mà sever tên miền .com.vn thì chắc là vnnic ...

:D

chamcom
05-04-2011, 09:45
.com.vn mà cũng bị mất hả bác
Nâng cấp sever gì mà đến nỗi làm mất domain vậy >>> sever tên miền à.
mà sever tên miền .com.vn thì chắc là vnnic ...

:D

Nói rõ để các bác khỏi chém.

Cái tên miền này được một người bạn reg cho, và sau một thời gian hoặt động ok bỗng dưng sáng nay nó đã được chuyển DNS đi chỗ khác.

Vậy thử hỏi có mất hay không?

AkuVn
05-04-2011, 09:45
Bài viết của bác không rõ ràng bị người ta nói cho là đúng rồi.
Thử hỏi có ai đọc bài viết của bác mà không nghĩ bác đang quảng cáo site ko?
Lý do là vì bác trình bày cứ như trẻ con ấy! Chí ít cũng phải nói bác mất domain nào mất ra sao và tại sao lại không lấy lại được khi domain là .com.vn rồi hiện tại bác chuyển sang chạy trên domain nào v.v..
Cách trình bày của bác nản!

chamcom
05-04-2011, 10:00
Bài viết của bác không rõ ràng bị người ta nói cho là đúng rồi.
Thử hỏi có ai đọc bài viết của bác mà không nghĩ bác đang quảng cáo site ko?
Lý do là vì bác trình bày cứ như trẻ con ấy! Chí ít cũng phải nói bác mất domain nào mất ra sao và tại sao lại không lấy lại được khi domain là .com.vn rồi hiện tại bác chuyển sang chạy trên domain nào v.v..
Cách trình bày của bác nản!

Bác nói chí phải, sáng nay dậy vào nhìn website thấy vậy bực mình hết chỗ nói, đành ngồi sửa từ sáng đến giờ. chỉ kịp vào diễn đàn nói mấy câu, mong mọi người hiểu và giúp đỡ ý mà.

nguyengl
05-04-2011, 10:26
Bạn như thế, trảm đi bác, ah đây cũng là bài học cho mọi người nhé, làm cái gì cũng phải rõ ràng từ đầu.

ofstudy
05-04-2011, 10:33
Chỉ có thằng nào ngu mới nghe tin mấy lời như thế này ... Nếu mấy bác thông minh thỉ sẽ nghĩ ra , Chủ thớt quá thủ đoạn tính lừa con nít hả cạn

manhhung_1952000
05-04-2011, 10:34
Mất tiền thì sẽ được bảo đảm và chính tên chính chủ bác à, ngày trước em cũng sài cái host gator reg được ngon kinh, Forum đang chạy ngon, tự dưng phập... thế là các bác biết rồi đó---> mất tất, xây dựng lại tất, domain và host em phải mua bằng tiền tươi thóc thật tất cho nó bảo đảm, từ đó nhớ tới già luôn. Các bác ai mà có ý định làm lâu dài thì hãy suy nghĩ kỹ nhé!

Chúc mọi người vui vẻ!

chamcom
05-04-2011, 10:37
Chỉ có thằng nào ngu mới nghe tin mấy lời như thế này ... Nếu mấy bác thông minh thỉ sẽ nghĩ ra , Chủ thớt quá thủ đoạn tính lừa con nít hả cạn

Bạn không tin thì cũng không sao, chẳng lý do gì web đang chạy mà lại cho nó đứng im với cái thông báo to đùng cả.

về việc này ít ra cũng rút ra được cái kinh nghiệm, cái gì mình giữ trong tay mới yên tâm.

PiLuan
05-04-2011, 10:42
Rút kinh nghiệm nè:
Không nên nghe những lời sau "Cho mày mượn domain xài" - "hoặc tao có domain hay mà không xài, mày xài đi" hoặc đại loại như thế ... thì sẽ đến 1 ngày, tự dưng nó không cánh mà bay hoặc tự nhiên site mình thành site khác.
Và không nên nhờ người khác reg dùm domain mà không sử dụng email của mình ( với tên miền quốc tế ) và với tên miền việt nam thì càng không nen để người khác reg.

Tóm lại 1 câu : domain là thương hiệu mà là thương hiệu thì tốt nhất ( góp tí củi ) để tự đi reg cho mình 1 cái bạn nhé.Chém nhẹ tay

ofstudy
05-04-2011, 13:29
Dọa này cặn bạ nhiều quá ... thật giả lẫn lộn , ngay cả cái topic này cũng tùm lum cặn bạ

chamcom
05-04-2011, 13:52
Dọa này cặn bạ nhiều quá ... thật giả lẫn lộn , ngay cả cái topic này cũng tùm lum cặn bạ

Nếu như nó là cặn bạ như bạn nói thì bạn cũng chính là những kẻ cặn bạ đó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không ngoài dự đoán một cái y chang đã được tạo lên, chán.