PDA

View Full Version : Cho hỏi cách sử dụng cuteFtp

itkit
18-11-2004, 14:44
Fải làm sao để upload lên server??
Đã có ftp server và username, password để upload rồi. Nhưng mình không biết cách sử dụng fần mềm cute Ftp nè.
help me, please !!!!!!!!!!!!!!!!!

Ghost1982
18-11-2004, 14:58
Thì quick login
Điền link ftp của host vào ftp server, gõ user name và password của u vào ô user name và pass.
Dùng cái FlashFXP sẽ dễ dàng hơn đó.
Mà u chưa rõ thì có thể quẳn host cho tui sài hộ lol

itkit
18-11-2004, 15:49
:(
Để khi nèo dây thần kinh của tui bị mát thì sẽ đưa cho hen. ông cố đợi hỉ.
Còn chiện của tui hỏi thì tui đã làm đúng như ông nói rùi mà up vẫn không được nên mới hỏi chớ.
Tui cũng bít đọc tiếng anh chớ bộ :(
Có ai có file hướng dẫn sử dụng thì share link cho tui với hen. Thanks cuks !!!!!!!!!!!!

Ghost1982
18-11-2004, 16:10
Chắc u gõ sai hoặc ko dùng đúng user thôi chứ công việc đơn giản thôi mà.
Ngoài ra còn khả năng là host đó đang có vấn đề.
Đưa thông tin lên đây mọi người coi dùm cho :) (trừ cái pass ra)

itkit
19-11-2004, 15:48
Tui đã connect được vào server rồi nhưng không upload (film dạng wmv) được gì híc á.
Cột status ban đầu là waiting -->connecting --> working --> sau đó thì thành error luôn. Vậy đó, hỏi thử bực mình không. Bực mình wé đi mất thuiiiiiiiiiiiii

Terry
20-11-2004, 11:19
Hướng dẫn chi tiết sử dụng CuteFTP:
http://forum.vnunited.com/viet/viewtopic.php?t=435

Còn về Media không upload đựơc bạn phải coi lại, wmv có dung lượng lớn, thứ 2 là hosting của bạn có hỗ trợ file media ko, thứ 3 là do đường truyền trong khi upload bị disc nên resume bị error.

itkit
20-11-2004, 11:41
Hosting là do một bạn trong ban quản trị trang web đó cho em để upload film lên cho trang web đó.Nên em nghĩ nó có cho upload file có dung lượng lớn và có hổ trợ media.
Còn vấn đề còn lại là do đường truyền. Em dùng đường ADSL của vietel nên chắc băng thông cũng còn nhiều. Và lần nào em start lại thì status của nó cũng biết đổi như trên với cùng một khoảng thời gian như nhau.Nên chắc không phải do đường truyền đâu. Không biết còn lý do nào nữa không ??
Chỉ giúp cho em với..........thanks :)

Terry
20-11-2004, 13:13
Theo như status có lẽ hosting bị die, ko tìm thấy hosting. Vì itkit chưa vào được server mà phải không ??? Thử ping cái IP đó xem.

itkit
22-11-2004, 08:40
Lúc connect vào thì nó đã báo
STATUS:> Login successful.
Sau đó login vào user thì báo
STATUS:> Directory listing completed.
Vậy là đã connect được vào server rồi phải không Terry?? Ping ftp server đó thì vẫn nhận thấy như bình thường.
Ah, em đang xài mạng ADSL ở cty nên không bít nó có chặn lại không nữa, nếu bị chặn thì có báo status giống như trên ko? Có cách nào để upload mặc dù bị server chặn?? Em chỉ muốn học hỏi thui, chứ không muốn làm ngập đường truyền của cty đâu :)
Help me,please !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Terry
22-11-2004, 16:08
STATUS:> Login successful
STATUS:> Directory listing completed.

Vậy là vào OK rồi,đâu lỗi gì ??? Nó ko hiện ra folder nào là do trong user account itkit chưa tạo ra folder thôi. Cứ creat folder hay upload files như bình thường đâu vấn đề gì.

Mạng ADSL ở cty thì upload vài file làm sao nghẽn, nhưng tốt nhất là để máy upload lúc tan sở, hoặc vào giờ nghỉ trưa để tránh làm phiền các nhân viên khác khi sử dụng.

itkit
22-11-2004, 16:29
Upload như bình thường là up làm sao, từ trước đến giờ em chưa upload lần nào hít á.
ở cửa sổ bên trái em chọn đến nơi em cất file trên ổ cứng sau đó double click thì xảy ra tình trạng giống như trên đó.
Làm vậy có đúng không, hichic...Nếu đúng rùi thì seo lại bị error???????????

itkit
22-11-2004, 16:48
Ah, được rùi. Em up file khác (cũng là file wmv) thì được còn cái file đó thì không được.Chả hỉu seo nữa.
Pó tai !!!!!!!!!!!!!!11